Cách thức ăn cho cá

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi cogaixudua, 5/5/07.

1. cogaixudua

cogaixudua Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Mình nghe nhìu người nói khi cho CLH ăn mà khi nó no thì nó sẽ ko ăn nữa,nhưng khi mình về thử nghiệm thì thấy mặc dù bụng cá đã to nhưng bỏ tép vào thì nó vẫn xực,làm thế dễ cho cá bị béo phì và sình bụng lắm,vậy có bạn nào có cách nào hay hơn ko chỉ mình với,chứ mình nghe người ta bảo cá phải đói thì mới sung và đói wa thì thiếu dinh dưỡng =>cá sẽ xấu đi,nên mình nghĩ cho ăn vừa bụng là tốt nhất,mong các bạn giúp đỡ,thân :)

2. kietnguyen

kietnguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Kô có gì khó đâu cogaixudua ơi (nick bạn đẹp quá), mỗi lần cho ăn chỉ cần thấy cái bụng của nó hơi căng tròn chút là ngưng được rồi,chứ la hán ham ăn lắm,cho ăn bao nhiêu nó cũng ăn hết đó. Nếu bạn đang nuôi cá bột thì cứ cho ăn thoải mái đi vì cá bột cho ăn nhiều mau lớn kô sợ bị béo phì,cũng giống như teenager luc đang phát triển thì cần nhiều chất dinh dưỡng vậy đó.Chúc bạn và cá của bạn luôn vui vẻ và đẹp nghen.

3. vietkhoa151986

vietkhoa151986 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình cũng nuôi cá bột.nhưng con cá của mình nhát quá,nó cứ núp chỗ khuất.thấy người tới là nó luôi vào trong à,kg dám ra ngoài nên kg cho ăn đc,chỉ bỏ lăng quăng vào thì đứng từ xa nhìn thì thấy nó có ăn nhưng kg ăn mạnh lắm.Hồi trước mình cũng nuôi cá bột,nó ăn nhiều lắm mới 2 tháng đã hơn 3 ngón tay rồi.vậy sao con này nó lại bị vậy.Có cách nào khắc phục kg ạ.Giúp mình với

4. kentaradn

kentaradn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    ban cho an

ban cuws cho nhin doi di ban oi co~ 3 ngay` la len dop moi thoi minh cho ca an toan la dut ko a zay no dang lam chuc ban thanh` cong=P~