Cách tìm tổ cuốc

Thảo luận trong 'CHIM CUỐC' bắt đầu bởi tranquanghd, 6/8/13.

1. tranquanghd

tranquanghd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    30
    chào các bác , quanh quẩn nhà em có những bạt bèo tây có cuốc mấy bác ạ , muốn kiếm tổ nuôi chơi , nhìn mấy bác nuôi thèm quá , hihi em muốn nuôi tổ non thôi nhưng không biết cách tìm và nhẫn biết những chỗ mà cuốc thường làm tổ , vậy mấy bác giúp em với , hôm nay em gặp ông bẫy cuốc , ông ta bán giao tới 66 con cuốc , choáng , ko ngờ ông ta bẫy khủng khếp thế , nhưng thấy bảo cuốc bổi khó nuôi nên muốn tìm tổ con , vậy các bác chỉ giúp em để em đi lần nhé=P~

2. mayrau9018

mayrau9018 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,685
    Quanh khu vực cuốc kêu Tìm những cây rậm, thấp vừa phải trong có nhiều cành nhỏ hoặc bụi cây có dây leo bám, đặc biệt mùa sinh sản khi mở file cuốc kêu mà thấy con đực bay ra từ bụi cây rậm nào ra thì tìm ở đó thường thấy tổ có trứng đang ấp dở.

3. tho bp

tho bp Member

Thích đã nhận:
    5
    k biết sao chứ e ở trong rẫy cũng nghe quốc kêu ma đi hoài không thấy em nao hết. chi nghe nên k biết là quốc gì

4. mayrau9018

mayrau9018 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,685
    Rẫy hay đồi mà có ao, suối, ruộng nước xung quanh có cây bụi là bọn cuốc thích ở rồi. Bạn nghe nó kêu chắc cuốc ngực trắng đấy.

5. hungnghitc

hungnghitc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    220
    Anh em vui lòng cho hỏi mùa sinh sản của chim quốc ngoài tự nhiên là tháng mấy? Nghe nói lúc đó chim sung lắm thì phải, mình đi đánh cu tiện thể tìm TỔ QUỐC luôn