cách trang trí hồ

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi buiminhnhut, 29/7/07.

1. buiminhnhut

buiminhnhut Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    mấy anh ơi xin mấy anh chỉ dùm em cách trang trí 1 cái hồ như thế nào là đẹp em o trồng cây thủy sinh nên chỉ cần trang trí đá hay sỏi và vài thứ khác là được (mấy anh nào có trang web về cách trang trí hồ cá thì cho em xin để tham khảo ) thanks mấy anh nhiều

2. aeolus

aeolus ...overload...

Thích đã nhận:
    1,778
    Bạn trang trí sao cho bạn thấy đẹp là được rồi. Có gì đâu mà chỉ nhỉ. Bạn có thể rải sỏi hay xếp đá thành các hang hốc. Nhưng còn tùy bạn muốn nuôi cá gì nữa.

3. notice

notice Member

Thích đã nhận:
    1
    Mỗi người có 1 ý thích, 1 cách nhìn khác nhau về cái đẹp. Ví dụ, con ghệ của em, em thấy nó đẹp còn hơn cả "bông hậu", nhưng mấy thằng bạn em có coi nó là người đẹp đâu:mad: . Do đó, bác cứ trang trí theo ý thích của bác là ok rồi, ai chê xấu thì vả thẳng vào mồm thằng ấy cho rơi răng :D

4. little

little Member

Thích đã nhận:
    0
    Hic. Đúng là mỗi người một ý thích. Cái hồ nhà em em nhìn trông cũng đẹp nhưng mọi người thì nói là tạm được thui!hichic. Bác cứ tham khảo các đàn anh về thủy sinh để biết thêm chi tiết.

5. GAR

GAR New Member

Thích đã nhận:
    0
    1 số kiểu hồ đẹp chỉ có sỏi với đá

mình thấy nuôi cá ăn mồi thì chỉ cần trãi 1 lớp cát nền với vài cây gổ lụa cho có phong cách là đẹp nhất ,theo trường phái amazon

6. phamvuthien

phamvuthien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    theo mình,cá ăn mồi ăn nhìu,ỉa cũng nhìu,tốt nhất ko nên chơi cát mà chơi sỏi,vì khi mình hút kít,vô tình hút luôn cát,còn sỏi thì ko,nếu chơi cây thùy sinh thì kiếm cây nào to ,gốc to,cây chắc,đừng chơi mấy cây cỏ,dễ bị tụi ăn mồi bứng gốc