cách trị lưỡi mèo bị hở

Thảo luận trong 'Bệnh viện cây hoa cảnh' bắt đầu bởi ducthuanan, 30/7/07.

1. ducthuanan

ducthuanan Member

Thích đã nhận:
    0
    các anh cho em hỏi?
    em có một chậu cat, không biết tên rõ do chơi cat còn yếu lắm. mua ở shop trên cầu Nguyễn Hữu Cảnh đó, khoảng 70 ngàn, 5 tép. em trồng rất tốt, ra cây con mạnh khỏe. nhưng hả ra lưỡi mèo thì lưỡi mèo không kín mà hở, làm nước vô thối luôn. cả 2 năm nay không thể nào ra bông. các anh nào đã từng bị việc này, giúp em với. các cây cat khác thì vẫn tốt ra bông đều đều!

2. culanluasg

culanluasg Bác sĩ "gây nghiện"

Thích đã nhận:
    695
    nếu chỉ như thế thì khi lưỡi mèo bắt đầu bị hở bạn chỉ cần trùm một bịt nilong nhỏ(loại đựng thuốc) là xong ,tưới nước không thể thấm vào được ...

3. ducthuanan

ducthuanan Member

Thích đã nhận:
    0
    cảm ơn anh nhe. em chỉ sợ trùm nilong nó đổ mồ hôi, chết cả cây thôi. nhìn hình anh Ngoccuong chụp lúc xuống trà vinh với anh thấy mê thiệt, anh trồng cát nhiều quá hé. nói đứng cười nhe: em thấy trà vinh còn nghèo lắm, là một tỉnh tương đối nghèo mà anh chơi lan sang quá hé. chắc ở trà vinh có có tiếng tăm lắm hả

4. culanluasg

culanluasg Bác sĩ "gây nghiện"

Thích đã nhận:
    695
    mình chỉ trùm có cái lưỡi mèo thôi ,không ảnh hưởng gì cây lan hết bạn ducthuanan,phải tỉnh mình rất nghèo ,cho nên mới nuôi lan làm đẹp cho đời ,bao nhiêu đó là công sức thu nhặt trồng từng cái đuôi cattleya nhỏ và vài ba tép chia lại của anh em trong tám năm ...