cách trồng cỏ trân châu nhật

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi rei, 9/8/07.

1. rei

rei Member

Thích đã nhận:
    0
    thân chào cả nhà!các bạn vui lòng cho mình hỏi cách trồng cỏ trân châu nhật!điều kiện để trân châu nhật phát triển tốt thi cần những điều kiện nhu thế nào ạh?thấy hồ cá người ta cỏ trên châu phát triển thấy ham hồ nhà mình cỏ phát triển thấy rầu lá thì nhỏ mà bị úng hoài!!!~X( ~X( ~X( :angry: :angry: :angry: rất mong các bạn chia sẽ kinh nghiệm

2. paperplane1302

paperplane1302 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    18
    Nếu muốn Trân châu Nhật phát triển tốt, nhanh và xanh mướt thì bạn cần có khí CO2 để bổ sung cho bể, ngoài ra cần 1 nền tốt như ADA chẳng hạn, khi trồng thì bạn nên tách từng cây nhỏ ra, lấy phanh trồng theo hướng xiên,tức là nên cắm xuống rồi kéo đi 1 tẹo, như thế sẽ tốt hơn.

3. rei

rei Member

Thích đã nhận:
    0
    oh thank you very much cảm ơn bạn nhiều nhe chúc bạn một ngày vui vẻ

4. danagreen

danagreen Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình có 1 hồ trồng trân châu nhật dùng phân nền ADA, cây phát triển rất tốt. Mình đang setup hồ 120x45x55 với phân nền tự trộn theo hướng dẫn trên 4r(gồm tracatu 4kg, DBO 3 hộp, đất sét, đất cát), cây gồm ngưu mao chiên, rica, rêu cá đẻ, trân châu nhật. Qua hơn 1 tháng tất cả đều phát triển tốt, riêng TCN thì die hơn 1/2, các bác có thể cho mình biết lý do và cách khắc phục với - hồ mình vẫn có co2

5. KHANH.DO

KHANH.DO Well-Known Member

Thích đã nhận:
    105
    Hồ Nhà mình cũng thế, dùng nền tự trộn, kết quả TCN chết toi hết. Chắc phải dùng ADA quá
    Thân