cách tuyển thức ăn cho betta

Thảo luận trong 'CÁ CHỌI - CÁ ĐÁ - BETTAS' bắt đầu bởi khietnhung, 8/2/08.

1. khietnhung

khietnhung Active Member

Thích đã nhận:
    4
    Các anh chị ơi cho em hỏi câu này: có người nói thức ăn cho betta ăn trước khi bỏ vào phải rửa sơ qua bằng nước muối cho đỡ bệnh phải ko ah. Nếu mình làm vậy có hại gì cho cá ko, hay có làm mất chất dinh dưỡng của cá ko vậy các anh chị(vì em thấy cá nước ngọt như betta mà ăn vào miệng thức ăn mặn mặn:laughing:). các anh chị giúp em hen
    Cảm ơn anh chị nhiều. Thân chào anh chị.

2. aeolus

aeolus ...overload...

Thích đã nhận:
    1,778
    Tùy bạn cho cá betta ăn thức ăn gì, nếu là bo bo thì nên rửa sơ qua nước muối cho diệt khuẩn. Còn mấy cái khác thì mình chưa thấy cần phải rửa nước muối

3. binhvirile

binhvirile Well-Known Member

Thích đã nhận:
    10
    Bạn cho cá ăn thức ăn gì? Đa phần thức ăn đã được xử lý ở ngoài tiệm rồi, nếu bạn cảm thấy chưa thật an tâm thì rửa lại cũng được, chẳng hạn như trùn chỉ, bạn có thể rửa sơ qua bằng nước cho sạch hết chất bẩn. Còn mấy cái khác theo mình là không cần. Điều này cũng không giảm dinh dưỡng trong đồ ăn, bạn yên tâm.

4. yeubelam

yeubelam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    51
    _ Cho em hỏi ! thế bình thường cá Betta ăn gì vậy mấy anh ? Em mới tập chơi cá Bettas nên không biết , trước chỉ chơi La Hán thôi còn bây giờ đang tập chơi Bettas mong anh em giúp đỡ ! :x thanks

5. khietnhung

khietnhung Active Member

Thích đã nhận:
    4
    Anh coi trong bài thức ăn tốt nhất cho betta đi anh.có các mục 1,2,3,4 đó anh. thanks câu trả lời của các anh nhiều lắm.em nuôi betta bằng trùn chỉ.nhưng còn các anh có nói về bo bo, em ở đà lạt--> Cái thứ này nó không có. các anh chỉ giùm em bobo ở đâu đi các anh. em cảm ơn các anh nhiều. thân chào anh chị.