cách up ảnh lên diễn đàn

Thảo luận trong 'Hướng dẫn sử dụng diễn đàn' bắt đầu bởi coi77, 30/6/04.

1. coi77

coi77 Còi xương thể bụ

Thích đã nhận:
    3,789
    Em mới phát hiện ra là cái trang cho Hosting free http://www.imageshack.us/ nó chỉ cho lưu ảnh trên sever có 1 tháng thôi và sau đó thì nó del. Ưu điểm của nó là cho hosting ảnh có kích thước lớn đến 800Kb và không cần đăng ký tài khoản. Theo như tây balô ở bờ Hồ đồn thổi thì cái trang http://www.photobucket.com/ là có vẻ OKie nhất mặc dù là nó sẽ tự động reasize các ảnh lớn hơn 250K, như vậy là nó giói hạn kt của ảnh và cung tác động đến chât lượng của bức ảnh, ngoài ra còn phải đăng ký một tài khoản nhưng bù lại nó không xoá ảnh của mình.
    Sau khi dang ký tk và up ảnh của mình lên, click vào [link] và copy cái link ở Direct Link và paste vào cái pop up picture trong forum này là OKie. cách là tương tự như khi copy link ở ImageShack
    chúc mọi người thành công

simson, ducvtv and Lam.Ls like this.
  2. danangfish

danangfish Well-Known Member

Thích đã nhận:
    71
    Lúc trước có ảnh minh hoạ để hướng dẫn cụ thể lắm cơ mà??? sao bây giờ rút gọn quá. Mình không thể nào thực hiện thao tác được.
    Có thể hướng dẫn có cả ảnh minh hoạ được không?

3. tienbm

tienbm Người làm vườn

Thích đã nhận:
    6,461
    Up lại bài bị mất
    Bước 1 là đăng ký 1 cái tài khoản ở photobucket

bước 2 là sau khi dã đk được tk rồi thì chọn 1cái ảnh trên PC của mình - nhấn browse

rồi nhấn submit

bức ảnh sẽ được up lên sever của photobucket và ta sẽ copy cái URL của nó, nôm na là csi địa chỉ của bức ảnh được hosting
    ví dụ:

rồi quay về 4rum aquarium.ppcvn vào add reply và nhấn vào cái nút nó sẽ nhảy ra 1 cái pup up như trong hình này và paste vào

OK thế là các bác gửi được ảnh lên rồi nhấn vào Thêm bài trả lời
    Chúc các bác thành công

ducthuy, Nhau, trunghv and 1 other person like this.
  4. danangfish

danangfish Well-Known Member

Thích đã nhận:
    71
    Từ máy ảnh mình tải vào máy tính, file có đuôi là TIF. Mình cài vào photobucket những chẳng được. Mình lại save chuyển thành đuôi bmp và tiếp tục cài vào photobucket nhưng cũng chẳng được. Chắc tại ... tại sao nhỉ???
    Giò mình ra hàng chat gửi thử đây. Inter ở cơ quan chậm lắm

5. tienbm

tienbm Người làm vườn

Thích đã nhận:
    6,461
    @ danang: file ảnh định dạng gì cũng được sau khi chuyển vào máy tính cần dùng trình chuyển đổi, nên dùng ACDsee để convert sang *.jpg và resize ảnh với khoảng 800 x 600 pixels trở xuống lúc đó mới tải lên photobucket (photobucket sẽ tự động resize nếu file có kích thước lớn hơn 250k)

haimayxuc thích bài này.
  6. coi77

coi77 Còi xương thể bụ

Thích đã nhận:
    3,789
    Bác vào phần menu option hoặc setup của máy ảnh chỉnh lại định dạng ảnh là JPG để chụp thứ nhất đỡ tốn dung lượng thẻ nhớ vì ảnh TIF lớn lắm. Còn mấy ảnh đã lỡ chụp rồi thì lúc bác save as trên PC thì chuyển lại là JPG hoặc GIF. Bác đã đăng ký tài khỏan trên photobucket chưa ạ? hoặc bác gửi mail cho em (tuong_nk@yahoo.com) em up lên hộ bác

7. tienbm

tienbm Người làm vườn

Thích đã nhận:
    6,461
  8. tienbm

tienbm Người làm vườn

Thích đã nhận:
    6,461
  9. IPP

IPP Guest

Hôm nay mình sẽ giới thiệu cách upload image sử dụng trang www.imagehack.us. Trang này cho upload các hình tối đa là 1024KB tức 1MB. Hình không xóa sau 1 tháng như bác coi77 đã nói. Mình không chắc lắm vì mình xài chưa tới 1 tháng nhưng trên trang web đó nó bảo thế (có lẽ nó chỉ xóa nếu ta không đăng ký). Các bạn nên đăng ký để dễ dàng quản lý hình ảnh của mình.

Đầu tiên các bạn hãy mở trang http://www.imagehack.us
    Vì chưa là thành viên các bạn sẽ thấy như hình sau

Bước 1: Click vào chữ Register để mở sang trang đăng ký. Tại đây, các bạn nhập vào email của mình vào 2 cái textbox. Vậy là xong, cực kỳ đơn giản.

Bước 2: Check mail để lấy link kích hoạt tài khoản. Link kích hoạt nằm ở cuối mail. Nó trông giống như vầy nè

Your Activation link is located below:
    http://reg.imageshack.us/setlogin.php?logi...................

Sau khi click vào link kích hoạt thì chữ Register sẽ trở thành My Images

Bước 3: Bạn hãy tìm chữ Upload Images và click vào đó.

Màn hình sẽ trở thành như sau:

Click vào chữ Browse, chọn hình trong PC của bạn. Xong rồi click vào Host it. Chờ 1 tí và màn hình sau sẽ xuất hiện.

Các bạn chọn link có chữ Direct và copy nó. Chuyển sang màn hình bài viết của bạn, click vào biểu tượng chèn hình và paste nó vào hộp thoại hiện lên rồi click OK. Chương trình sẽ sinh mã cho bạn. Nếu muốn tiếp tục upload thì click vào chữ Upload another image...

Tiếp tục làm cho đến khi hết hình các bạn muốn upload thì thôi.

Bước 4: Click vào My Images xem và quản lý các hình ảnh đã upload của mình. Nhớ LOG OUT nếu bạn sử dụng net ngoài tiệm, còn nếu bạn sẽ dụng ở nhà hay máy riêng ở cơ quan của bạn thì không cần phải log out.

Vậy là xong, đơn giản lắm, đúng không? Lần sau nếu muốn log in thì hãy mở lại cái mail kích hoạt và click vào link kích hoạt. Hãy giữ cẩn thận cái mail này, nó là chìa khóa để mở cửa ww.imagehack.us

Còn rất nhiều tính năng khác đang chờ bạn khám phá. Chúc các bạn thành công.

10. ndl

ndl CLB Thuỷ sinh Hà Nội

Thích đã nhận:
    4,862
    ImagesHack hình như hỏng cái My Images hay sao ý, em upload được mà chẳng vào coi cái thư viện hình của em đc.

11. CaCanhVN

CaCanhVN Guest

Nếu bị như vậy là do phần cookie không còn chính xác nữa. Bạn cần xem lại mail đăng ký và click vào link kích hoạt để vào đúng account của mình.

12. ndl

ndl CLB Thuỷ sinh Hà Nội

Thích đã nhận:
    4,862
    Có nên qui định kích cỡ nếu post thẳng hình vào diễn đàn max là
    800x600 và 250kb

????

13. you_ands_i

you_ands_i Well-Known Member

Thích đã nhận:
    40
    nếu chỉ cho có lưu trử 1 tháng thì làm ăn được gì cả, hic, như thế bài trên forum sẽ mất hình, hic
    phải up hình lại, ko thì mod, admin del bài viết, vậy có trang nào free cho up hình suốt đời ko ha. khỏi đang ký.
    Vậy hỏi cái tôi thấy bên invisionfree cho forum free đó, sao ta ko đang ký 1 cái rồi up hình ha, ko biết có suốt đời ko, nếu tắt server xem như là xong.

14. GoldenCanary

GoldenCanary Cappuccino...

Thích đã nhận:
    6,181
    Hì, you_and_i vui tính nhỉ! đã 'free' lại còn 'suốt đời' nữa!

15. codai

codai Giáo sư

Thích đã nhận:
    2,206
    Xin lổi tất cả mọi người cho codai có ý kiến . Nhân dịp gặp GC , xin GC giúp codai tìm từ nào thế cho " suốt đời " không ?! vì bi giờ một đời người hình như hơi ngắn , chưa kể có những bất ngờ ngoài ý muốn:crying: Với lại ý của codai cũng hơi, hơi giống như you and I là khi hết đời codai còn muốn con cháu lên diễn đàn khi xem hình không phải thấy đầy những dấu nhân hay chử X =))

16. aquagreen

aquagreen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    25
    mình đăng ký photobucket , và up ảnh lên đó rồi .... nhưng mục" ADD REPLY" ở 4rum : aqua-birdvn ở chỗ nào vậy ?

17. tienbm

tienbm Người làm vườn

Thích đã nhận:
    6,461
    Nó ở ngay dưới bài này, bên trái - dưới có chữ POST REPLY đấy

18. aquagreen

aquagreen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    25
    cám ơn anh ! mục : POST REPLY thì em biết rồi , cái phần chèn ảnh nhỏ quá nên em tìm mãi mới thấy .:blushing:

Last edited: 23/10/05
  19. chihong123

chihong123 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Mình là thành viên mới !!!!!

Mình ko đăng ký được thành viên bạn ah bạn có thể chỉ mình được ko ????????????? thân

20. tienbm

tienbm Người làm vườn

Thích đã nhận:
    6,461
    ĐĂng ký ở đó làdm gì bạn! vào đây up luôn rồi coppy link dán vào bài viết là xong mà: www.imageshack.us

minhquynhln thích bài này.