Cách vận chuyển cá HM?

Thảo luận trong 'CÁ CHỌI - CÁ ĐÁ - BETTAS' bắt đầu bởi cachoi, 6/8/07.

1. cachoi

cachoi Active Member

Thích đã nhận:
    1
    Chào các bác. Chú em tôi muốn chuyển ra cho tôi vài cặp HM từ TP.HCM ra HN bằng đường ôtô, không biết cá có chịu được đường xa và thời gian dài như vậy không các bác? nhờ các bác chỉ giáo giúp. Nếu vận chuyển bằng đường hàng không chắc là thất bại rồi, vì hôm trước có vụ từ chối vận chuyển cá cảnh đi Singapore gì đó vả lại Hãng hàng không cũng không chấp thuận cho hành khách mang chất lỏng lên tàu bay thì phải? Tôi buồn quá xá luôn.

2. reuca

reuca Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    Theo tôi bác nên kiếm một phích đựng đá hình vuông hoặc chữ nhật (hoặc một hộp xốp dán kín cũng được). Mỗi con half cho vào một túi nilon buộc lại, rồi chyển bằng máy bay. Hôm trước tôi có ông bạn chuyển cá xiêm từ HCM ra. người ta vẫn cho mang mà (Chỉ tội hắn không biết - nên bầy cá bị toi hết vì lạnh!!). khi nào bác chuyển được cá ra, thì cho em đăng ký 01 chú half mom trắng, đen (nếu có - vì loại này hiếm) và một con đuôi kép nhé!

3. tim_lam95

tim_lam95 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    111
    chà chà,sao ko ai dư tiền mua vé thú cưng cho nó để người ta chăm sóc mấy con cá đàng hoàng tử tế ,cùng lắm thì sạc nghiệp vì mấy con cá thôi ,hehe :D

4. betafish

betafish New Member

Thích đã nhận:
    0
    các bạn có thể nhờ dịch vụ vận chuyển hàng xuất nhập khẩu đó
    họ có thể lo hết cho bạn
    chỉ có vấn đề là ở phí shipping thui