cái bình quái đản!!!!

Thảo luận trong 'CO2' bắt đầu bởi quocthai105, 8/9/07.

1. quocthai105

quocthai105 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    minh có cái bình cứu hỏa cũ của quân đội( chú mình nói vậy), hôm nay ra Dân Sinh với Tạ Uyên hỏi thì người ta nói nhăng cuội gì đó, ko hiểu. nào là phải tiện đầu vì ko vừa rồi lung tung hết cả lên. mình post hình lên cho mọi người coi, có gì chỉ mình với. Ai giúp được mình làm luôn cái phần cứng cuối cùng này thì tôt quá. Cảm ơn trước nha.
    nhìn ngang
    nhìn thẳng:
    thông số của bình, bình ko khoảng 3-4 kg, bơm đầy là 7-8kg, có khi hơn.

2. cafesôngtrăng

cafesôngtrăng Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    10
    Đầu tiên, cậu gỡ bỏ cái cần bóp đi, gỡ hết tới cái cổ bình luôn. Rồi tìm mua 1 cái van giảm áp (bao gồm cả van tinh chỉnh) gắn vào đó. Tớ nghĩ kích thước ren chắc là ISO rồi nên k phải tiện hay đục đẽo gì đâu.
    Còn nếu thực sự phải tiện thì cậu nên vứt cái bình này đi & mua cái khác. Dưới áp suất cao, mà lại tiện lại cổ bình thì không an toàn tí nào, do:
    -Kỹ thuật tiện: tay nghề thấp ---> không khít, bụp một phát thì chắc cái van bay ra như viên đạn nhỉ!
    -Làm mỏng phần cổ bình---> hậu quả chắc còn kinh hơn phần trên!

3. daovu73

daovu73 Member

Thích đã nhận:
    0
    mình mới làm xong bình co2 từ bình o2 hôm qua.vài kinh nghiệm chia sẻ với bạn,bạn nên thay van mỏ vịt bằng van chuyên dùng cho bình o2 mua ở kdsinh giá khoảng 80k sau đó ra cao quí mua van tinh chỉnh gắn trực tiếp vào van chuyên dùng o2 (loại ko có đồng hồ đo áp ) giá 70k ,cùng chủng loại ở cửa hàng vũ ng cư trinh hét 120k, mua thêm dây truyền dịch khoảng 4k là ok.

4. CCK

CCK Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Theo mình hiểu thì người bán hàng ở chợ Dân Sinh nói rằng không có đầu van lắp vừa đầu ra của bình cứu hỏa (cái chỗ ren vàng có khoen đấy) nên phải chế một đầu nối để đấu vào van giảm áp.

Tuy nhiên bạn có thể ra mấy hàng chuyên về CO2, khí ga hoặc cửa hàng bán bình cứu hỏa yêu cầu họ thay luôn chiếc van tổng (van đóng ngắt). Phải có van này trước khi vào van giảm áp. Van tổng này sẽ thay luôn cụm van có cần bóp kia.

5. KHANH.DO

KHANH.DO Well-Known Member

Thích đã nhận:
    105
    Bạn muống răng cỡ bao nhiêu cũng được. Cứ ra tiệm tiện sẽ làm được hết bạn ạ. Khoảng mươi nghìn thôi.

6. CC_ABENLA2006

CC_ABENLA2006 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    120
    theo mình , bạn nên đem luôn cái bình này ra cửa hàng kinh doanh về cứu hoả ở đường lãng binh thăng , chỗ gần apt , ở đó họ sẽ tư vấn và làm lun cho bạn,, thân, chúc bạn vui,,,,,

7. quocthai105

quocthai105 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    cám ơn mọi người cho mình hỏi thêm địa chỉ chỗ ở lãnh binh thăng và giá cả

8. _Mr_Boo_

_Mr_Boo_ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    37
    kiosque số 4 LBT Q11,tới nó rồi mới tới siêu thị VINATEX
    0908861724 or 0903941430

Last edited: 11/9/07