Cái chết của cá

Thảo luận trong 'Cá - Ôc - Tép với bể thủy sinh' bắt đầu bởi kollersi, 1/10/07.

1. kollersi

kollersi Member

Thích đã nhận:
    0
    Hồ nhà em nhỏ thôi nuôi 5 loại cá. Nhưng em thấy những con ra đi đều 1 triệu chứng như sau , bác nào có thể cho em biết nguyên nhân để em khác phục cái.

Nhưng loài cá trong hồ em đã ra đi cùng 1 tình trạng là Ali. Hồng Mi, Neon Vua.Phụng Hoàng Những con cá này bình thường rất khỏe. Cứ em thấy em nào chui vào cái kẹt chổ đó hơi tối, mà cứ bơi 1 chổ ở đó thì y như rằng 2 bữa là đai. Hầu như những con sắp chết thường bơi ở chổ đó. Chổ đó không có gì chỉ có mỗi 1 cái cây và hòn soi nằm trong góc nên hơi tối. Mấy con đó cứ bơi ở đó tầm 1 ngày rồi bơi lòng vòng . Nhưng khi bơi lòng vòng hình như không còn sức vì nó không chịu ăn. và mắt không thấy đường. thấy nó bơi cứ đụng mấy cái cây hoài không phân biệt được hướng. Lúc đầu là Hồng Mi, sau đến Phượng hoàng, tiếp đến nêon giờ là Ali. Cùng bị 1 tình trạng

2. KHANH.DO

KHANH.DO Well-Known Member

Thích đã nhận:
    105
    Đo lại nhiệt độ và PH hồ trước tiên xem có ổn không, tiếp đến xem CO2 có nhiều quá không, hồ mấy ngày rồi mà em thả cá? Em xài nước gì? có xài loại phân nào lạ không. Xem xét tỉ mỉ lại sẽ tình được nguyên nhân thôi.
    Chúc bầy cá mau khoẻ

3. Freak

Freak Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    Thả Ali với neon ko bệnh cũng đánh nhau chết thôi. Mà cũng có thể là do mới mua cá về thả luôn vô

4. kollersi

kollersi Member

Thích đã nhận:
    0
    Nếu cắn chết thì em nói gì nữa , đàn nêon thường em nuôi 10 con vẹn 10 ko bị sứt mẻ gì. Với lại hắc quần nữa còn mấy cá khác cứ từng em lên đường. Cứ thấy em nào đứng ở hốc đen địa ngục thì y như rằng qua 2 ngày đai

5. KHANH.DO

KHANH.DO Well-Known Member

Thích đã nhận:
    105
    Vậy thử thay nó thành hốc trắng xem sao??!?
    Spam tí thôi. Cứ từ từ theo dõi sẽ tìm ra nguyên nhân

6. basilisk

basilisk Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn thử dịch cái bể đi chỗ khác xem sao ?
    móc chỗ đấy ra xem có cái gì.Trước bể mình cũng có tình trạng tương tự,hóa ra là có 1 hòn đá có độc .Chúc bạn sớm khắc phục vấn đề