Cái Hay Của 5 Giây_gửi LONGPHAT trị đinh chậu

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi longty, 28/11/12.

1. longty

longty Well-Known Member

Thích đã nhận:
    281
    mình cũng hay lang thang trên trang 5giây và lụm được 1 bí kíp này đây,giờ xin chia sẻ với longphat trị đinh chậu áh.........mình cũng ở BH nè,có rảnh alô cafe chơi
    bài này mình xin nói rỏ là của 1 bác bên 5giây nha ae
    http://www.5giay.vn/tro-chuyen-tron...-5giay-vei-gai-bii-dinh-chaiu-chaiu-chan.html
    (Pic - Phẫu thuật) Chia sẽ cho anh em 5giay về gà bị đinh chậu, chậu chân
    Anh em 5giay chơi gà thì chắc chắn sẽ có 1 số anh em gặp tình trạng này, với những con gà hay, mắc tiền...mà bị vầy không lẽ để cãn mái thôi sao, đặc biệt là gà Mỹ bị trường hợp này đến hơn 60%
    Mình cũng bị 1 con, thương nó cực kỳ nên quyết tâm chữa em nó cho bằng được, sau khoảng hơn 2 ngày lục tung cái Google với 1 đống từ tiếng Anh, rồi hì hục 2 tiếng đồng hồ phẫu thuật em nó. Bây giờ - hơn 1 tuần sau khi phẫu thuật, em nó đã lành và đi đứng bình thường không còn cà khọt nữa (gà mình bị nặng), vui quá, đem lên chia sẽ cho ae 5giây ai có trường hợp giống mình nha
    Đây là bàn chân lúc đầu, nhìn thấy sưng
    [​IMG]img]http://ns5.upanh.com/b2.s33.d3/e76b1c4e8d2fbb6c763099382865b18a_51287265.bumble2.jpg[/img][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]
    Từ phía dưới
    Sau khi rửa chân bằng nước ấm và làm sạch chân bằng "Oxy già"
    Chuẫn bị 1 chậu nước ấm - hơi nóng nha, pha muối vào, pha thật mặn. Ngâm chân gà trong chậu và lấy tay kỳ cọ vào chỗ bị chậu khoảng 5 phút
    Nhấc gà lên rồi lấy dao mổ, hay dao gì bén mà lưỡi thật nhỏ (nhớ sát trùng bằng cách rửa nước nóng, lấy oxy già rửa cũng được) cắt xung quanh vành của miếng chậu rồi lấy nhíp kéo miếng chậu ra. Nếu có gân hay gì dính vào miếng chậu thì cắt ra, chĩ lấy miếng chậu thôi.
    Cục ké nằm ỡ giữa cái lỗ
    Gắp ra
    Ae lưu ý là nếu còn ké xung quanh đó nữa thì gắp ra hết luôn nha, phải gắp cho hết nha (miếng vàng vàng cứng cứng)
    Xong rồi rửa chân bằng nước trong chậu
    Tiếp theo lấy 1 ít thuốc Neosporin (có bán ở nhà thuốc) đắp vào cái lỗ, đắp đầy luôn, hoặc Terramycin cũng được (loại này hiếm hơn)
    Coi như xong phần phẫu thuật rồi đó
    Cuối cùng là mua gạc y tế về để băng chân gà lại, rồi dùng băng keo y tế (loại lên cựa) bó gạc lại để gà khõi mổ
    Để như vậy khoảng 3 - 4 ngày, sau 3 - 4 ngày thì tháo ra đắp thuốc rồi thay băng khác
    Tuyệt đối không để chân gà ướt nha, nếu mà ướt phải tháo băng đắp thuốc rồi thay băng khác nha

Last edited: 28/11/12
    HoangEro, thaituqd, itloving and 23 others like this.
  2. longphat

longphat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    401
    Cám ơn bạn nhiều nha...Bạn ở Biên Hòa chỗ nào, rảnh anh em mình CF giao lưu hén.
    Mình thấy hình con gà nằm ngay đơ. Vậy khi mổ có dùng thuốc mê cho em nó ko ?
    Sau khi mổ xong em nó có bình phục dc 100% công lực ko?(Nhảy đá ko còn bị đau nữa)
    SDT mình 0914292279

Last edited: 28/11/12
  3. Tuyentvtv

Tuyentvtv Well-Known Member

Thích đã nhận:
    27
    cách này mình thử rồi vẫn bị tái phát...có cách nào trị dứt điểm luôn hok??? ae cho xin ít kinh nghiệm...

4. longty

longty Well-Known Member

Thích đã nhận:
    281
    cái này mình thấy trên 5 giây nên chỉ bạn thôi chứ mình chưa thử wa.
    mình ở bưu long 29t sdt 0939343905,rảnh thì cafe chơi,bạn khúc nào vậy?
    tái phát thì theo mình nghĩ là bị nhiễm trùng rùi........mai mốt lụm được cách khác post lên tiếp kaka...........

Tuyentvtv, longphat and tà thiết like this.
  5. phungbatu

phungbatu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    535
    Terramycin là loại thuốc kháng sinh, loại liều lượng bao nhiêu a?
    Ở nhà có Ampycilin, cũng là kháng sinh, chắc xài được.

6. gà may trường

gà may trường Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,738
    terramycin mua ở thuốc tây đa số điều không có, thú y thì có rất nhiều nó có tên khác là Oxy tetracycline. nếu muốn rắt lên vết thương thì mua thuốc của người ampi hay tetracycline sẽ tốt hơn là thuốc thú y

phungbatu thích bài này.
  7. Nguyễn Saleh

Nguyễn Saleh Member

Thích đã nhận:
    9
    giờ em mới biết thế nào là bị đinh chậu

8. kinh_vn

kinh_vn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    192
    đọc bài rất hay !
    cám ơn bạn mình nha !
    mình cũng ở Biên Hoà luôn, rảnh giao lưu !
    nhưng mình chưa bao giờ cầm giao kéo mổ xẻ....nhìn thấy máu hay cắt thịt là ớn ớn rồi !

9. gacualai

gacualai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    447
    moá, tính làm 2 ngề hả cha ?? con gà 2,2kg khoẻ chưa ? bao jo đá hú theo với, mấy con gà tre anh nữa...

10. longty

longty Well-Known Member

Thích đã nhận:
    281
    ok,nếu có rảnh thì alô mấy ae Biên Hoà cafe lê thê chơi...........

con 2k2 hôm bửa đá ko phải con cú nha T,nó mới khoẻ lại thôi,con cú để dành đá tết luôn,để kiếm nhiều bia chút......kaka.
    vài bửa nửa ông a xách PEDE đi thử cựa nè,ko biết có rủ theo được ko nửa,xách đi sút được thì sút,ko thì xách về,tốn chút đỉnh xăng ko sao .........kaka

11. gacualai

gacualai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    447
    hnay có đi đá hok ? chủ nhật ở nhà bùn quá đi, có đá thì alo em, rãnh em chạy xuống liền à, mà đi đâu xa mà tốn xăng gê vậy cha ?? con 2,2kg nào nữa vậy mà xí gạt em kêu con cú tẻo, sợ anh quá......

12. binhha

binhha Well-Known Member

Thích đã nhận:
    37
    chào bạn Tuyêntvtv . theo chử ký của bạn thì theo em la: cho nó uống SunfatDrao . thì khỏi lun ,bác nhẩy.

longty thích bài này.