cái hồ mình bị......

Thảo luận trong 'Cá - Ôc - Tép với bể thủy sinh' bắt đầu bởi toannhoc, 19/9/07.

1. toannhoc

toannhoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    ~X( hồ mình xài lộc tràn nhưng vì hồi trước làm lộc thấp quá phải lót gạch xây dựng vào nhìn xấu mất thẩm mỹ quá bạn nào có cách nào làm che khuyết điểm dùm mình ,mình dự định mua java về bỏ vào che khoảng gạch lại nhưng mà ko bít làm sao cho đẹp các bạn giúp dùm mình nha.cám ơn rất nhiều:)

2. ngotronghieu

ngotronghieu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Chào......

Bạn có thể lấy mấy viên gạch ra......rồi cột rêu lên bề mặt viên gạch( mặt nào mà bạn nhìn không thấy thẩm mỹ đó) sau một thời gian rêu phát triển thì sẻ đẹp hơn....còn nếu bạn không thể lấy gạcn ra được thì có thể cột rêu lên lưới Inox rồi dựng cho nó cho mấy viên gạch lại sau một thời gian...........Hay bạn tìm vài viên nham thạch loại to chút rồi cột rêu vào ----->>> xếp dọc cho che mấy viên gạch-------->>>>>rêu phát triển ------>>>>I-| I-| .....đó là vài ý kiến của mình bạn có thể tham khảo thêm ý kiến của mấy Anh Em trên diễn đàn. Rất vui khi được chia sẽ cùng bạn...:laughing: :laughing:

3. toannhoc

Thích đã nhận:
    2
    cám ơn bạn nhiều chắc mình cần tham khảo nhiều hơn nữa ..cám ơn bạn rất nhiều

4. kenshin14488

kenshin14488 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    80
    Bạn dùng thử riccia xem, nó lên nhanh hơn đấy, nhưng bạn nên bọc 1 lớp vải đen quanh cục gạch, sau đó buộc riccia.

5. Hong_ket

Hong_ket Well-Known Member

Thích đã nhận:
    295
    Post hình lên đi toannhoc, mọi người nhìn thực tế sẽ tư vấn cho bạn nhiều phương án hay hơn.

6. toannhoc

Thích đã nhận:
    2
    mình ko có máy chụp hình và ko bít boss nữa để mình lấy đt chụp rồi boss lên cho các bạn xem .trồn riccia quấn vãi đen lên gạch trước chi vậy kenshin14488 ??mình ko hiểu ý bạn ???