Cái khó khi chơi cu gáy ......

Thảo luận trong 'Nơi thành viên chia sẻ kinh nghiệm' bắt đầu bởi dinhtkc, 15/10/13.

1. dinhtkc

dinhtkc Active Member

Thích đã nhận:
    190
    Tôi mới chơi cu nhưng cũng tích cực,chịu khó thẩm âm nhưng kết quả củng chưa đạt được nhiều lí do thi vô vàn vì đây là môn nghệ thuật chứ không phải là một phép toán thông thường. Nhưng tôi cũng đang cố gắng để theo kịp các bậc tiền bối mấy vấn đề. - Thẩm âm cho tốt- đánh giá 1 chú chim hay- kĩ năng bắt bổi của mồi.Theo tôi nghĩ cần học hiểu và thuộc " KINH CU GÁY" sau đó thời gian chơi khi gặp trường hợp thực tế kết hợp với lí thuyết nữa là chúng ta có kinh nghiệm biết là khó nhưng ko học thì ko bao giờ biết được. cũng là cái may măn và cái duyên tôi đã được bác puluong_TH để lại cho chú mồi lỡ sau gần 2 tháng rèn luyện cũng đã thu được chiến lợi phẩm và đến bây giờ chú mồi của tôi đã nhập khẩu được 6 chú bổi trong vòng 4 tháng kể từ khi dính vào nghiệp cu cò. Hi vọng với chú bổi như tôi sẽ được các bác chỉ bảo nhiều thêm để khi nào tôi về hưu có thể cho ra được cuốn sách " KINH CU GÁY" Vì thời gian còn dài lắm có lẻ tôi còn chơi được khoảng hơn 30 năm nữa thì mới không leo rừng được.Tôi chỉ có một lời khuyên cho những bạn mới chơi như tôi là " Thành công của nghệ thuật chính là sự đam mê". CÒN CÁC BẬC TIỀN BỐI HÃY GIÚP NHỮNG CHÚ BỔI NHƯ BỌN EM NHỮNG KINH NGHIỆM MÀ CÁC BÁC CÓ ĐƯỢC. cảm ơn các bác nhiều
    em mới chơi có gì không phải các bác góp ý cho em nhe!

louvy, Chiều Quê and ancugay like this.
  2. cucucucucucu

cucucucucucu Hội cu gáy ABV Đăklăk

Thích đã nhận:
    593
    chơi cu là thú chơi tao nhã , mộc mạc ,mang đậm hương sắc đồng quê, một thú chơi lưu truyền qua nhiều thế hệ, kinh nghiệm cũng được ông cha đúc kết theo thời gian, chơi cu gáy không phải là thú vui chạy theo phong trào vì nó đã có từ xưa, ai có tình yêu, lòng đam mê sẽ nhận ra niềm vui của chính mình!

ancugay thích bài này.