Cải Thiện đuôi Của Betta

Thảo luận trong 'CÁ CHỌI - CÁ ĐÁ - BETTAS' bắt đầu bởi n-b, 5/9/06.

1. n-b

n-b Well-Known Member

Thích đã nhận:
    514
    Hôm đi xem triển lãm sinh vật cảnh,em nghĩ ra một chiêu tuyệt diệu luôn,giả sử như mình có một chú betta nhưng đuôi không xòe đủ 180 độ thì phải làm thế nào đây?Theo ngu kiến của tại hạ thì mình có thể cải thiện tình hình trên bằng cách xé tơi đuôi betta ra làm nhiều phần nhỏ(tất nhiên là 2-3 phần thôi):D ,rồi mỗi ngày cho chú ta soi gương độ khoảng 10-15 phút gì đó.Một thời gian sau các tế bào mới dược sinh ra và chú betta sẽ có một cái đuôi lớn hơn cái đuôi cũ rất nhiêu đấy.Có ai đồng ý thì giơ tay lên nhé.:D

2. DingCuong

DingCuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    làm thế thì cá đau lém em thương nó lém.ma bác mua cá ở đâu đấy làm ơn chỉ chỗ cho em với .Địa chỉ cụ thể nha .cám ơn bác nhìu.B)

3. gooday

gooday Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    nghe anh nói cũng hay hay vậy thì anh làm thử trước đi :D xem thế nào

4. lahansaigon

lahansaigon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    Trời,bác n-b này ác wé!!!!!!thiện tai...thiện tai.....................................................................
    Nếu bác dám làm thì thử trước rồi tường thuật lại kinh nghiệm cho anh em nhá!!!!!!!!!!!!!í...ẹ...

5. tuanpham

tuanpham Well-Known Member

Thích đã nhận:
    24
    Trời! Chiêu này của n-b nghe lạ quá. Theo Tuanpham được biết thì đuôi cá Halfmoon khi đã bị rách rồi thì rất khó lành. Nhưng nếu lành thì cũng không được đẹp như ban đầu đâu. Nhất là đối với cá lớn. Cá con thì còn có hi vọng!!!

6. thong82

thong82 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    592
    Địa chỉ nơi bán cá Halfmoon

Gửi chú em DINHCUONG
    Chú có thể ra khu ngã tư NGUYENTHONG-LYCHINHTHANG-QUAN 3 để tìm. Còn nơi bán Halfmoon nhiều nhất theo tôi được biết là đường Lưu Xuân Tín - Quận 5 (bên cạnh đường Châu Văn Liêm). Tuy nhiên , giá halfmoon còn khá cao (từ 100.000c VND trở lên). Vì vậy, phải cân nhắc trước khi lựa chọn mua .
    Chào chú em.
    NGUYỄN THÀNH THÔNG

7. bobodo

bobodo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Chiêu nớ nghe thì có vẻ có lý. Nhưng chắc là không khả thi rùi. Mình có con HM, cho ép xong thì cái đuôi cũng đi theo con cá mái luôn. Dưỡng lâu rồi mà mỗi lần thấy đối phương, dương vây dương đuôi lên mà nhìn cứ tưởng bao nylon cháy xém. Trước là Half - moon, nay chỉ còn " Half - half - moon " thôi [-( . Đang tiếc hùi hụi, bác n-b lại còn " xịt chó dzô gai " nữa. ~X( ~X( ~X(

8. Cây với cá

Cây với cá Moderators

Thích đã nhận:
    320
    nghe cũng hay đó nhưng các anh ko nghĩ đến chuyện cá có thể bị bệnh do thế sao mà khi đuôi đã ''thoát li'' rùi thí2 sau 1 time nó cũng lành lại thui ko lẻ ta lại tách đuôi tiếp và khi tách xong chắc cá có được như ta nghĩ ko ?

9. Jacky_Knight_90

Jacky_Knight_90 Member

Thích đã nhận:
    2
    Vụ xé đuôi halfmoon này thì em mới nghe lần đầu đó. Nhưng muốn đuôi halfmoon ko bị dị dạng sau khi bị rách thì dễ thôi. Chỉ cần lấy kéo cắt ngang đuôi nó như điều trị nấm đuôi là xong. Bảo đảm sau khi cá mọc đuôi ra là đuôi sẽ bình thường trở lại thôi.

10. n-b

n-b Well-Known Member

Thích đã nhận:
    514
    Không biết mấy bác nuôi cá như thế nào khi cá bị hư đuôi,chứ mình có một cách này (tuy hơi tàn nhẫn một tí:eek: ),cái cách này hồi nhỏ mình hay làm lắm.khi cá bị cắn rách đuôi,mình bỏ đói cỡ khoảng một tuần,nói thiệt mình cũng không biết tại sao nữa,cá liền đuôi nhanh hơn lúc mình cho nó ăn đầy đủ,không tin các bác cứ làm thử xem sao!

11. os390

os390 Member

Thích đã nhận:
    1
    hê hê, cái này có gì mới đâu, hồi em chơi cá chọi bị vậy hoài à, nhưng mà khi liền lại, vừa lâu, vừa không đảm bảo liền mạch giống như tự nhiên sinh ra.

Nói một cách đơn giản là có sẹo ở vây.

12. SANGSAIGON777

SANGSAIGON777 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    vậy có ai biết thuốc blue methylen trị bệnh gì cho cá halfmoon kô?

13. theduelz

theduelz Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    LXTính nghe vậy chứ đâu có lớn đâu còn đường dài có chut xíu :(

14. Danny_Don

Danny_Don Active Member

Thích đã nhận:
    0
    cái chiêu bác này nghĩ ra cũng hay đó , nhưng theo em nghĩ bác nên lấy bàn tay mình cắt làm thử trước rồi mỗi ngày bác xòe bàn tay minh ra để trước kính 10 --> 15p bàn tay của bác có thể bư ra và tròn hơn. trúc bác thành công tốt đẹp và mỹ mãn .........

15. viettran_y

viettran_y New Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình không hiểu vì sao bạn lại có quoái kiến như vậy, có thể là do bạn hình dung khá là cảm tinh. Thực tế thì đuôi của halfmoon xòe ra rộng đến cở nào là do cấu tạo của gân đuôi (điều này do di truyên), đồng thời phải kết hợp với quá trình nuôi từ lúc nhỏ, cá khỏe mạnh và luôn trong trạng thái sung sức. Nếu cá bị rách đuôi thì sẽ khó lành lặng như ban đầu chứ đừng nói là sẽ xòe rộng hơn, mà cho dù có lành lại thì thường sẽ đễ lại xẹo mà ta thường thấy một vệt mỏng nơi vết thương lành lại và đồng thời đuôi có xu hướng khép nhỏ lại hơn so với trước.
    Bạn có thể tự kiểm chứng lại điều này. Còn bạn có thể làm cho đuôi của chúng từ 170 thành 180 thì bạn đúng là nghệ nhân quốc tế đó!
    Thân chào!

16. zubinlahan

zubinlahan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    cắt đuôi nó như vay no' beu^ làm sao
    sợ nó đi chầu ông bà nó nua ~ hihi