Cám cho Chích chòe Lửa

Thảo luận trong 'CHÍCH CHÒE LỬA' bắt đầu bởi La Furia, 28/11/13.

1. La Furia

La Furia Well-Known Member

Thích đã nhận:
    11
    mọi người ơi, mình muốn tăng thêm chất đạm trong thức ăn cho chim nhà mình, mình có thể trộn trứng vào thức ăn mua ngoài tiệm được hok vậy ? nếu được thì mình nên trộn trứng luộc hay trứng sống ? và thành phần mỗi thứ như thế nào ah ?
    mọi người giúp mình với...

2. cacochop

cacochop Well-Known Member

Thích đã nhận:
    108
    theo mình thì bạn nên hỏi chủ tiệm, vì có nhiều loại thức ăn lắm. Nếu mua 1 bị cám bavi 10k chuyên dùng cho mi ( các loại khác ăn ké cũng rất tốt) thì trộn thêm 1 trứng là đủ, cách trộn là trộn cám với trứng sống rồi đem phơi thật khô là song. Nếu mua cám chuyên cho lửa thì trộn 2 lạng 1 trứng cho chim thay lông, 5 lạng 1 trứng cho chim thúc lửa. Nếu cám do chủ tiệm làm thì phải hỏi chủ tiệm thôi

---------- Bài viết thêm vào lúc 02:41 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 02:35 PM ----------

cám bavi trộn trứng chỉ thích hợp nuôi chim "dự bị" , nhưng nhiều cao thủ cũng dùng nó để hỗ trợ chim đang căng lửa rất hiệu quả

3. La Furia

Thích đã nhận:
    11
    chim dự bị là chim như thế nào vậy bạn ? mình mới chơi nên hok rành cho lắm.hiiiii.
    sao chim đang thay lông lại trộn nhiều trứng hưn là chim thúc lửa bạn ? bộ trứng không tốt cho chim đang thúc lửa hả j bạn ?
    cám bavi trộn trứng tốt hơn hay là cám chuyên dụng tốt hơn z bạn ?
    bạn có thể chia sẻ cám của bạn được hok bạn ?
    thân chào bạn

sunf.vn thích bài này.
  4. sang_peach

sang_peach New Member

Thích đã nhận:
    2
    chim dự bị là chim dạng tầm trung........chỉ chơi ở nhà nghe hót hoặc thỉnh thoảng sách đi chơi cho vui......chứ ko phải dượt giàn lớn để đi thi thố....

chòe lửa thì lsao ăn cám 3 vì chơi đc hả bạn.......

trộn trứng thì còn phải tùy loại thức ăn ngoài tiệm bạn mua là cám j` thì mn mới tư vấn đc chứ, còn muốn bổ sung đạm thì cứ mồi tươi là tốt nhất....cào cào, châu chấu, sâu tươi, dế.......chòe thì vẫn chủ yêu là mồi tươi mà..........
    cám chỉ nuôi chim đủ sống..........còn muốn chơi muốn hót là phải mồi tươi......

La Furia thích bài này.
  5. La Furia

Thích đã nhận:
    11
    mình là sạng chơi chim treo ở nhà nghe hót cho vui thôi chứ hok có thi thố gì hết bạn ah, có lẽ cho ăn mồi tươi là đủ nghe em nó hót rồi bạn nhỉ !!!!!!!!!!!!