Cám cho Họa mi

Thảo luận trong 'CHIM HỌA MI ( Garrulax canorus )' bắt đầu bởi hansonca, 21/10/11.

1. hansonca

hansonca Well-Known Member

Thích đã nhận:
    273
    các bác đã bao giờ cho mi nhà mình dùng thử loại cám này chưa ! hom qua em mới mua thử 2 bịch giá mổi bịch là 15k nhưng mới đầu em trộn cám trứng thông thường với loại cám này thì con mi nhà em chỉ ăn cám trứng thôi còn cám mi này nó gắp bỏ ra ngoài !
    mấy bác góp ý cho em với ![​IMG]

tieuhoami and KtsBim like this.
  2. linhv

linhv Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,003
    Chưa bao giờ thấy loại này. Chắc cám do cửa hàng bán làm thôi mà. Mình cho mi ăn cám do mình làm chứ ko mua cám ngoài. Cám mình làm thích cho gì thì cho,miễn là có đủ chất, chim ăn ko bị đi ngoài phân khô chim khỏe là ok. Nếu có thời gian bạn cũng nên làm cám cho chú mi của mình, như thế nó mới thú vị chứ. Chim mình chọn,mua về,cám mình làm cho chim ăn mà con chim nó khỏe và đẹp là ok.

tieuhoami, KtsBim and hansonca like this.
  3. Okvuinhe

Okvuinhe Member

Thích đã nhận:
    28
    mấy loại cám này cho mi ăn đi ngoài phân nhão nhèo,ngoài cửa hàng người ta làm không đảm bảo đâu bạn ah! tự tay mình làm vẫn tốt hơn

tieuhoami, KtsBim and hansonca like this.
  4. phamquangduch

phamquangduch Well-Known Member

Thích đã nhận:
    500
    Cám đó do tư nhân làm rồi (chắc do cửa hàng bán chim làm) bạn nhìn cái địa chỉ và sđt thì rõ ngay. Bạn tham khảo công thức làm cám of Bác BinhLaoCai và các AE khác xem rồi sau đó tự tìm cho mình 1 công thức có như vậy bạn sẽ thấy nghiệp chơi Mi sẽ có ý nghĩa và hay hơn đó. Chúc Bạn có những em Mi đẹp.

KtsBim and hansonca like this.
  5. hansonca

Thích đã nhận:
    273
    cảm ơn mấy bác nhìu ! em cũng không có nhiều thời gian cho lắm ! với lại mới thấy loại cám mày nên cho dùng thử mà thấy tình hình này không ổn rồi thôi đành quay trở về với cám trứng thôi !

tieuhoami, phamquangduch and KtsBim like this.
  6. trunghv

trunghv Well-Known Member

Thích đã nhận:
    87
    Đã nuôi chim phải quý chim, bạn nên tự tay làm thức ăn cho chúng là tốt nhất.hãy tham khảo các bài làm cám chim của các a e nổi tiếng trên diễn đàn xem sao.

7. hansonca

Thích đã nhận:
    273
    lúc trước em cũng hay làm cám chim lắm nhưng dạo này lười nên mua cám cho ăn vậy thôi với lại bổ sung thêm mồi tươi là ổn rồi do thấy trên thị trường mới có loại cám này nên mua thử nhưng không ăn thua đành phải quay về với truyền thống thôi !

8. tieuhoami

tieuhoami Member

Thích đã nhận:
    15
    Chơi Họa Mi thích nhất là tự mình làm cám cho mấy chú chim của mình ăn.

9. hansonca

Thích đã nhận:
    273
    ai cũng biết điều đó nhưng đâu phải ai cũng có thời gian để làm cám đâu bác !

10. M.A

M.A Well-Known Member

Thích đã nhận:
    233
    tôi cũng đồng quan điểm với bạn.cứ làm và phổ biến cho a e nhé ,tôi chỉ cho ăn ba vì + mồi tươi em nó hót tốt lắm còn đi chọi chắc là nó chuồn vì không phải đấu sĩ

11. hansonca

Thích đã nhận:
    273
    em cũng cho an cám ba vì + dế thôi, thấy loại cám đó không ăn thua cho mi ăn mà nó toàn gắp bỏ ra ngoài thôi !