Cám dành cho khuyên vào mùa đông???

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi jerunguyen, 22/11/08.

1. jerunguyen

jerunguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    11
    Mình đang muốn tham khảo ý kiến mọi người xem nên chọn loại cám nào để cho khuyên có đc nhiệt độ tốt nhất trong vụ đông này. Thấy có người bảo nên dùng cám SB ( làm cho cơ thể chim rất nóng có thể chịu đựng tốt trong mùa đông ), nhưng hiện nay trên thị trường lại có rất nhiều loại cám đa dạng điển hình là cám " chân không ". Nên mình cũng ko biết nên chọn loại cám nào. A e vào xem xét và góp ý kiến thế nào nhé~X(

2. Linhchichchoe

Linhchichchoe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15
    Mình nhớ ko nhầm là cách đây khoảng 1 tháng mình có đưa một bài có nội dung tương tự nhưng mọi người ko tán thành với việc làm của mình lắm nhưng mình thử thì thấy nó rất hiệu quả. Công việc hoàn toàn đơn giản: bạn vẫn dùng loại cám cũ của mình nhưng khi xao cám gần song thì bạn nên cho thêm khoảng 5-7% dầu ăn vào là ổn. Nó sẽ làm cho chú chim của bạn tích thêm mỡ (béo lên) và chúng chịu được lạnh điều quan trọng là bạn đừng nên để chú chim của mình bị sống trong môi trường thay đổi nhiệt độ đột ngột (vd: đang treo trong nhà và có áo lông sau đó đưa ra ngoài trời khoảng trước 7h sáng (vì phải đi làm hi vọng đến trưa sẽ có năng và chú sẽ được phơi năng) và mở áo lồng) nếu thế chú chim của bạn sẽ bị xù lông và sẽ ảnh hưởng đến sức khoẻ. Đây là ý kiến của mình ae cho ý kiến để mình học hỏi thêm nhé.

3. maithanhtoan

maithanhtoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    46
    :laughing::laughing::laughing::laughing::laughing::laughing::laughing::laughing::laughing::laughing::laughing:

4. maithanhtoan

maithanhtoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    46
    sorry i can not understand anything.but i thing that is bad idea

5. Omopcute

Omopcute Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    khuyên của chú mày anh thấy ko cần cho ăn cám vàng đâu, anh thử cho ăn nhưng anh thấy mấy con khuyên mộc ko chịu được chú mày àh, thôi cứ cho ăn cám làm cho lành