Cám khuyên ANH THÔNG

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm chăm sóc chim khuyên' bắt đầu bởi tuan_chip, 6/3/12.

1. tuan_chip

tuan_chip Active Member

Thích đã nhận:
    10
    Chào mọi người

Giúp mình với, tình hình là sáng nay dạo mấy tiệm chim ở TPHCM tìm mua cám TT mà tiệm nào cũng nói là ko có, họ chỉ chơi cám ANH THÔNG thôi, mấy ông chủ tiệm quảng cáo nghe đã tai luôn, phần đi vòng vòng mệt quá nên mua đại về dùng thử, nhưng chưa dám dùng tính hỏi thăm mọi người có biết và đã xài thử cám ANH THÔNG chưa? thấy như thế nào chia sẻ với mình.

Tks all...............

2. tommyhung

tommyhung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Cám Anh Thông có phải ở Q8 không bạn?.....................................

3. tuan_chip

tuan_chip Active Member

Thích đã nhận:
    10
    ko bạn, mình thấy nó ghi địa chỉ sản xuất là ngoài Đà nẵng lận bạn ui, mà đa số là mình thấy các tiệm chim ở TPHCM đều có laọi này với Phụng Hoàng thôi....bạn đang xài loại cám nào dạ?

4. nhanlong

nhanlong Member

Thích đã nhận:
    2
    Em mới cho mấy em ở nhà chuyển qua cám AT, thấy có hiệu quả hơn hẳn PH, (thời gian chưa đến một tuần), khuyên hót chuyện nhiều hơn, có em bắn được 5, 6 tiếng. Khi chuyển cám em cũng trộn với cám cũ theo cách ae trên diễn đàn chỉ bảo, thấy hôm đầu phân hơi xanh nhưng không đến nổi lỏng, mấy hôm sau bình thường.

5. tuan_chip

tuan_chip Active Member

Thích đã nhận:
    10
    thế ah, mà cám AT chỉ có 1 loại duy nhất, bịch nhỏ 12k, màu vàng đúng ko bạn? Mình gé tiệm kia thì bà chủ tiệm lấy đâu ra thêm loại AT líu và thường. Loại thường thì màu vàng, loại líu thì vàng sậm hơn. Nhà bạn đang xài loại AT màu nào thế?

6. nhanlong

nhanlong Member

Thích đã nhận:
    2
    Dạ chỗ em mua có một loại AT, giá có 8k/bịch, thấy thành phần có ngọc kê và màu cũng vàng đậm. Nhưng mà hôm nay em buồn quá bác ơi, có 2 em bắt đầu ...rớt họa! Nhìn nhan sắc em nó thấy tội quá. Chắc vấn đề ở chỗ em chuyển cám nhanh quá, đúng là dục tốc ... bốc dục. Hic. Em đang lo không biết mấy em còn lại có chung số phận ko đây. :(

7. tuan_chip

tuan_chip Active Member

Thích đã nhận:
    10
    đúng rồi, chuyển cám vội vàng quá là e nó bị dậy đó, nguy hiểm hơn là đi phân xanh và lỏng là tiêu luôn. Chơi chim là phải từ từ bác ah ^^. Coi như rút kinh nghiệm. hihihi. Cố gắng bác nhé. Ráng chăm e nó thêm thời gian nữa xem sao. Trước mắt cứ trộn cám cũ nhiều hơn cám mới chuyển nhiều hơn chút.

8. nhanlong

nhanlong Member

Thích đã nhận:
    2
    Em lỡ phóng lao giờ phải theo lao luôn bác ơi, em chuyển qua AT 100% bữa giờ rồi nên chơi luôn,thêm mồi tươi hy vọng ko sao.