Cám khuyên có củ cải không?

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi thandieu16, 17/3/08.

1. thandieu16

thandieu16 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    48
    các bạn chơi khuyên ơi cho mình hỏi ,làm bột khuyên có nên bỏ thêm củ cải không
    cám ơn nhiều

2. umbro

umbro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    thường thì làm cám người ta cho thêm cà rốt.có cách cho thêm củ mã thầy nhưng cho thêm củ cải như bác nói thì em chưa nghe bao giờ.có thể là một cách làm cám mới.bác đã làm và cho chim ăn thử chưa?

3. khoen_pro

khoen_pro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    chiêu này hơi bị bí truyền , chưa thấy ai cho vào cả , theo mình đề tài cám chim đã bàn quá nhiều rồi nhưng hầu hết là đi vào bế tắc , tốt nhất bạn cứ cho ăn theo cách phổ thông là cám trứng đậu xanh bột tôm thôi . Con chim hay ăn uống thế nào nó chả líu . ...

4. kaia292

kaia292 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    39
    bác có biết vì sao chủ đề của bác ít được trả lời ko???? bác nên xem lại chủ đề làm cám và lọc ra cách làm đơn giản nhất.

5. bird.bluesky

bird.bluesky Well-Known Member

Thích đã nhận:
    128
    bác nói chí phải cám cho chim ăn đều không thay đổi thì chim hay thì nó sẽ liu thôi....

6. umbro

umbro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    cám thì cứ đơn giản hoá mà làm.chim hay ăn cám tốt càng hay nhưng chim lởm ăn cám tốt thì cả đời vẫn có thể không biết líu là gì.quan trọng không phải ở cám mà là ở chim.có chim hay rùi hãy nghĩ cách làm cám tốt.

Công tử chơi chim !!!

7. leducthangls

leducthangls Well-Known Member

Thích đã nhận:
    129
    SAo ngồi dỗi mà nghĩ ra nhiều cách làm vậy,theo mình thì cho gì cũng được miễn sao vừa đủ là được.tốt nhất thì cứ làm đơn giản như cách cổ truyền đi(trứng đậu xanh) cho nó nhàn hihihihihi