Cám Khuyên vấn đề nan giải

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi mienxaocuabe, 14/4/08.

1. mienxaocuabe

mienxaocuabe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    107
    hic dạo này các pác bàn luận ghê quá,mọi người thế nào thì không biết nhưng tôi đã xin chỉ giáo của mấy cao thủ chơi chim thì ,cám mình tự làm lúc nào cũng chất lượng tốt nhất, các bác cho ăn cám tầu nhiều khác gì dùng doping đâu làm cho chim căng nhanh rồi cũng xuống nhanh thôi.ai thế nào thì không biết tôi thì cứ:đậu xanh+lòng đỏ trứng gà+mậtong_kỳ tử_nhộng tắm hoặc sâu khô+táo tầu trộn theo tỉ lệ là ổn?chứ các bác cứ thấy ở thấy bảo tốt là thi nhau dùng là không ổn đâu, có gì các bác bỏ qua nhé:(, thỉnh thoảng cho chim ăn tươi với hoa quả là ổn, và cho tắm thường xuyên thế là ok thôi chúc các bác thành công

2. leducthangls

leducthangls Well-Known Member

Thích đã nhận:
    129
    Theo mình thì vẫn trộn cám strongboy, với đậu xanh trứng gà bột tằm.tỉ lệ 50/50 chim ăn tuyệt vời,vẫn líu căng bền và mầu sắc đẹp hehhêh

3. umbro

umbro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    đúng là em vẫn cho một em k của em ăn cám tầu thật nhưng do em k ý mãi không hết ỉa nước.em k ý ăn cám em làm ỉa nước lắm nên em thương mới đầu tư cám tầu cho.2 em k còn lại em vẫn cho ăn cám em làm đấy chứ ỉa khô đanh có sao đâu.em k kia chắc là có bộ tiêu hoá kém quá.

Công tử chơi chim !!!