Cám khuyên

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi nmhaisvc, 3/4/10.

1. nmhaisvc

nmhaisvc Active Member

Thích đã nhận:
    24
    Anh em ơi cho mình 500 ý kiến với. Ai đã từng nuôi cám của bác Minh khàn ở đường bưởi cho xin ý kiến. Em nghe nói cám của bác này tốt nhưng chim đã ăn rồi thì không đổi cám được phải không ? Thank!

2. cham_chim_troi

cham_chim_troi Member

Thích đã nhận:
    6
    hình như diễn đàn có mỗi bạn nuôi cám Minh khàn thì phải.Tôi thấy toàn cám Tuấn cóng với Tuấn Thúy thôi

3. hung258

hung258 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    66
    có tôi nuôi cám minh khàn đây cám minh khàn hay đấy chứ chit tội nó là cám bột thôi chim ăn nhanh phải thay nước nhưng chất lượng cũng đảm bảo, cám kia thấy bảo trộn thêm cả khoai lang vào nữa, minh khàn toàn làm cám cho anh em chứ ko thương mại hóa lắm theo tôi nghĩ vậy. tôi cho khuyên ăn cám minh khàn hơn 3 năm rùi
    thấy ổn

4. TuLai

TuLai Member

Thích đã nhận:
    8
    Cám của anh Minh Khàn 100% là có pha thêm cả cám Tàu vào nữa.Chính mẹ anh Minh có nói với mình như vậy vì hồi hè mình ra hàng mẹ anh ý mua cám chòe.Nhưng mà nếu cho ăn hợp thì các bác cứ cho ăn:)

5. lananhngk

lananhngk Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,910
  6. nmhaisvc

nmhaisvc Active Member

Thích đã nhận:
    24
    mình cũng đag cho mấy em nhà mình ăn cám 30 của A Minh thấy chim vẫn căng, bt nhưg ko biết khi thay lông xong có giữ được màu như lúc ăn cám Tuấn Thúy khôg nữa hix....