Cảm ơn anh Loc abc, cảm ơn trangbangboy, cảm ơn anh TRONG NGUEN

Thảo luận trong 'CHIM CU GÁY (Streptopelia)' bắt đầu bởi vanhkhuyen1983, 25/6/08.

1. vanhkhuyen1983

vanhkhuyen1983 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    149
    Hôm qua 23/6/08 nhận được tin trangbangboy chuyển bộ lụp+dò ra ngoài này cho anh Loc abc, chiều nay em sẽ đi lấy . Vậy là mong muôn ,khát khao 1 bộ bẫy đẹp của em đã thành sự thật. Còn 1 bộ anh NGUYEN hứa làm tặng nhưng do chưa thể vào TN nơi anh NGUYEN ở chuyển ra được nhưng em cũng xin nhận tấm lòng của anh . Cảm ơn tất cả mợi người, em vui quá:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

2. trangbangboy

trangbangboy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,733
    Bạn phải cám ơn bác Lôc ABC đấy chứ mình thì chỉ bỏ ra chút công sức thôi:D.Chắc bạn nhận được rồi.Bạn thấy thế nào?

3. QuangDT

QuangDT Well-Known Member

Thích đã nhận:
    290
    Chúc mừng chúc mừng! Quả là có duyên với lụp và dò rồi. Mình chưa có cơ hội chiêm ngưỡng dò hình thù như thế nào =P~

4. vanhkhuyen1983

Thích đã nhận:
    149
    Hiiiii chiều nay vào hồi 17h30 Mình đã được "chuyển giao công nghệ" từ anh Loc abc (tại quán bia 12 Nguyễn Công Hoan:D) Cảm ơn trangbangboy.. bộ dò đẹp thật, thật tinh xảo......chẳng biết nói thêm gì nữa :D quá vui mừng

5. QuangDT

QuangDT Well-Known Member

Thích đã nhận:
    290
    Cái vụ bia này thì đúng là bác Loc rồi :p:p
    Cho xin 500 ảnh bộ dò đi bạn? Tò mò lắm rùi đó :x

6. Loc abc

Loc abc Cu gáy ABV Hà nội

Thích đã nhận:
    7,053
    E hèm, Vanhkhuyen1983 hôm qua đi cùng vanhkhuyen mái nên mới chỉ sơ sơ qua mà đã nhấp nhổm đi về, chừng đó chưa đủ để đi bẫy được gáy đâu:D mới chỉ biết nguyên tắc sử dụng thôi, thực hành chưa có, mình cũng mới đem ra thực địa 1 lần nhưng nó không đánh mồi đất mà xông vào chiến luôn mồi cây và nhập khẩu nhà mình rồi.

7. vanhkhuyen1983

Thích đã nhận:
    149
    hiiiiii....tại nhà em vội về nấu cơm, và bác còn tiếp khách....chứ em với bác mà ngồi thì cái hàng bia đấy có đóng cửa cũng chưa hết chuyện ...Hôm nào về quê ta đi hoành tráng 1 chuyến bẫy nhỉ.. Còn ảnh thì em chưa up dc vì mấy đứa em cầm máy đi biển rồi em sẽ post sau nhé

8. hoctro_mechim

hoctro_mechim Vua kí sự

Thích đã nhận:
    30,778
    giò và lụp ra tới đây rồi, kiểu này họ hàng cu gáy ở Hà Nội đang đứng trước nguy cơ tuyệt chủng mất thôi. Hehe. Chúc mừng bác Loc ABC và bác Vanhkhuyen nhé !

9. vanhkhuyen1983

Thích đã nhận:
    149
    Bác nói thế.. có được đồ bẫy nhưng còn lâu mới bẫy được ngay. phải có mồi ngon, mà mồi thì đâu dễ kiếm . Bác NGUYEN đi tìm con mỗi bấy lâu mà đã được con ưng ý đâu, mình lại mới chơi kiếm được chú mỗi đất chắc.....mò kim đáy bể quá[-([-([-(

10. trangbangboy

trangbangboy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,733
    :D Bác đừng có tuyệt vọng như thế chứ.Thực ra mồi đất đánh giò mà chơi được thì không khó tìm đâu.Còn anh Nguyên do tiêu chuẩn anh ấy cao nên mới khó tìm đấy.Trên đời này con mồi 9-10 điểm thì khó tìm chứ con mồi 6-7 điểm thì thiếu gì bác lo.Với lại em nghĩ ngoài đấy do chưa đánh mồi đất nhiều nên bác chỉ cần một con mồi chơi được thì việc bắt bổi dễ như chơi ấy màI-|.Từ từ nếu may mắn thì mình sẽ tuyển được con ưng ý thôi.