Cám ơn mọi người trên diễn đàn.

Thảo luận trong 'CHIM CHÍCH CHÒE' bắt đầu bởi linhttvt, 3/7/08.

1. linhttvt

linhttvt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    mình là linhttvt lần trước mình có gửi 01 topic " nuôi chòe Than sống không quá 01 tuần" nhờ mọi người giúp nhiệt tình hướng dẫn nên cuối cùng mình cũng đã nuôi được một chú Than bổi biết ăn cám và sống cũng được khoảng tháng nay rồi, mừng lắm các bạn à.
    Một lần nữa xin cảm ơn tất cả mọi người, và chúc diễn đàn của chúng ta luôn lớn mạnh và phong trào nuôi chim ngày càng được hưởng ứng.
    thân.

2. tranquocnam

tranquocnam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    421
    chúc mùng bạn nha, cái gì mới bắt đầu là mình thấy thất bại rồi từ từ mình thầy công mà

3. linhttvt

Thích đã nhận:
    2
    Sẵn đây mong mọi người hướng dẫn tiếp phần chăm sóc và thuần chòe Than cho mình với.
    Chú Than của mình đã ăn cám khoảng nữa tháng nay, cũng không nhát lắm (không biết do suy hay là nó dạn nữa), mấy bữa nay sáng sớm có nghe nó huýt được vài tiếng nghe cũng khá lớn. Con này theo những gì mình học trên diễn đàn thì tướng tá nó tương đối đẹp, chân cao, lông lá chân cẳng móng còn đầy đủ và nó nhảy lồng rất khéo không hề bị trầy mỏ gì cả, mình thấy nó rất có tương lai.
    các bạn chỉ mình cách làm cho nó mau hót và mau thuần nhé cám ơn nhiều.

4. nguyễnanhkhoa

nguyễnanhkhoa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    hehe muốn nó mau hót thì đầu tiên bạn cho nó ăn sâu bọ nhiều vào và cách 2 ngày cho chim tắm nha thuần thì bạn cứ đem ra chổ nhiều người đó chim con đem ra chổ nhiều người mâu thuần hơn là chim trưởng thành bạn ah

5. linhttvt

Thích đã nhận:
    2
    mình ở chung cư nên treo chim trong nhà ,mình đi làm suốt ngày nên nhà hoàn toàn không có người, nên mình không bết làm sao cho nó mau dạng nữa, còn việc tắm và phơi nắng thì chỉ có ngày chủ nhật mình ở nhà mới cho tắm thôi còn mấy bữa khác thì mình đi làm chiều tối mới về. Không biết có anh em nào có cao kiến gì giúp mình chăm chú chim tốt trong hoàn cảnh như vậy không.
    Mình tính trộn thêm bột xương + bột sò + một ít nhộng vào cám để tăng can xi cho nó không biết có được không.

6. linhttvt

Thích đã nhận:
    2
    cho mình hỏi thêm là sao con Than của mình nó ăn sâu ít quá, mổi buổi sáng mình để khẩu phần ăn cho 02 con lửa và con than của mình ăn đều như nhau mà tại sao tới trưa thì cóng sâu cảu 02 con lửa thì đã hết sạch còn của con than thì tới chiều vẫn còn (có phải con Than nó chê sâu) nó có ổn không vậy .
    Mong mọi ngu6o6i2 hướng dẫn dùm mình
    Thân.

AndyHuynh thích bài này.
  7. KhoaSky

KhoaSky Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    không thể so sánh vậy bạn ơi ,nếu bạn muốn biết con than nó có chê sâu không thì bạn nẹn định lượng sâu mỗi ngày và theo dõi mới biết được .

8. vinh_quangnam

vinh_quangnam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    28
    Chúc mừng bạn nha.bạn muốn chú chòe của bạn mau dạn thì bạn nên mở lồng từ từ, dùng mồi tươi, đút cho nó ăn , lâu ngày nó thấy bạn nó sẽ dạn, vì thềm mồi, chúc bạn thành công.

AndyHuynh thích bài này.