cám sậm màu

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi aloneslayer, 8/5/08.

1. aloneslayer

aloneslayer Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    cá mình thường mỗi lúc cho ăn cá chép hoạc cá trâm thì cá đen xì không biết có phải bị bệnh không nhà mình nuôi 4 con con nào cũng vậy mấy bác có biết lý do tại sao không chỉ giúp em với:crying:

2. LE TAN LOC

LE TAN LOC Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Cá trâm thì bạn không nên cho ăn nữa chỉ cho ăn cá chép,. tép, thức ăn viên......thỉnh thoảng cá bị nhát cũng sậm màu nữa đấy

3. trannhan90

trannhan90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Nó sung nên sậm màu đấy. Sau khi ăn xong nó có trở lại bình thường không bạn? nếu vậy bạn có thể cho ăn thêm tép mồi hoặc tép đông lạnh thử xem. Nếu còn sậm nữa là do cá sung đấy.

4. tuhandsome

tuhandsome Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá nhà em mà sung là màu nó sáng rực rỡ chứ làm j mà sậm pác :( Cũng có nghe đồn cho ăn như thế bị sậm màu ! Pác cứ thử cho nó ăn đồ JBL 1 ngày xem ! Cũng nhìu khả năng do cá mái sắp đẻ nên sậm màu, hoặc cá bị bệnh (nếu nó ăn được bt thì chắc kô fải bệnh oài :D )

5. bahung074

bahung074 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    39
    thường thì có vài em khi chúng ta cho ăn mồi còn sống thì sậm đen là do săn đuổi mà thôi có con khoảng vài giờ củng có em sậm đen lâu hơn nhưng theo tôi việc đó là bình thường(ngụy trang để sinh tồn mà)tôi đả từng có một em như vạy thậm chí lúc nhát là lúc màu đẹp nhất(vô lý quá phải không) nếu muốn không sậm màu nửa thì ngưng cho ăn mồi sống vài hôm sẻ hết.mong các ae góp ý thêm.

6. the best

the best Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Hình như cá bạn bị thiếu ôxi đó ,cố chăm sóc nha bạn.

7. conlahanto

conlahanto Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    ko sao đâu bạn ,cá sậm màu có thể là do sợ đấy ,bạn cứ tập cho ăn từ từ ,nhiều lần là cá quen với bạn thì cá sẽ ko sậm màu nữa.chúc bạn có chú cá đẹp
    chào bạn