Cám Strong Boy nhái

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi chichchoecau, 11/4/08.

1. chichchoecau

chichchoecau Guest

Hôm trước lên HHT mua Strong boy vào 2 hàng thì bị đưa cho túi cám tên là Gentle Boy đóng gói bao bì y hệt như cám Strong boy nhưng trông rất rởm . 100% là hàng nhái mà vẫn bán giá như Strong boy (110k) vậy xin thông báo cho anh em biết còn đề phòng :eek::eek::eek:

2. umbro

umbro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    bác không mua chứ gì.ai bảo bác là hàng giả chứ.đó là một loại cám tầu khác mà.thằng bạn mua cho e k của nó ăn cả tháng nay vẫn bt,líu đều đều mà.\ có thấy sao đâu

Công tử chơi chim !!!

3. chichchoecau

chichchoecau Guest

Cũng có thể đây là một loại cám Tàu khác , tất nhiên chim ăn thì ko sao hết nhưng mình nghi nó là hàng nhái có chất lượng thấp hơn vì : nếu là 1 loại cám tốt sao phải đóng gói giống hệt Strong boy làm gì , đến cái tên cũng giống nữa . Còn người bán hàng nếu giá cả như nhau thì sao ko nhập Strong boy bán cho rồi , mọi người đều quen thuộc nên mình nghĩ loại cám này có giá nhập thấp hơn Strong boy nhưng vì mẫu mã giống nhau nên nhập về bán giả (nên khi hỏi Strong boy thì đưa ngay loại này ra ) . Theo mình là như vậy , mọi người tham khảo nhé :D:D:D

4. Lưu Khang

Lưu Khang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    Thông tin rất hay để mọi người còn cảnh giác, không thừa đâu các bác ạ . Có thể còn nhiều thứ khác nữa còn làm nhái cơ, nên anh em đi mua nên xem cẩn thận nha!

5. thanhlinh_81

thanhlinh_81 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    18
    Nếu bạn nào muốn chắc chắn và đảm bảo 99,9% thì ra cửa hàng a Minh chợ Hàng Da mà giá chỉ 100k thôi.
    Các chỗ khác đều đắt hơn mà không đảm bảo.