Cám Strongboy

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi longnam, 20/12/07.

1. longnam

longnam Member

Thích đã nhận:
    0
    có bác nào dùng cám trong boi trưa mình mới nuôi thử thấy chim khỏe mầu dẹp có người nói trong boi là cám kích nhưng không phải vậy cám kích là loại lào ai biêt xin chỉ dùm nơi bán

2. bạn cho hỏi bạn mua cám TBoy ở đâu vậy, mua của ai vậy bạn chỉ cho mình đc ko. Thanks

3. maithanhtoan

maithanhtoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    46
    mình mua được rùi?ở tăng bạt hổ có đấy.:D............

4. anhnhu

anhnhu Active Member

Thích đã nhận:
    0
    strongboy cũng rất lành không có gì hại đâu ,riêng tôi cảm thấy strongboy tốt là khác.Giá cũng hơi chát,còn theo tôi được biết cám kích của tàu màu nâu đen nhìn sẫm màu hơn strongboy .Giá thì quá chát 600k/1 lạng ~:~ thấy bảo còn có loại 2t1/1 lạng . cám đắt thế chắc kích con chim lên căng ghê lắm .Ông anh vừa cho một ít về để kích con chim lên xem thế nào.hi vọng con mộc dở đó líu điên cuồng luôn .

5. duoixoe

duoixoe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    10
    mình đang test thử cho K nhà mình vừa ăn strongboy vừa ăn cám đỗ xanh kết quả cung có chút ít, chú ta hót chuyện to lên và cũng liu trộm vài câu

6. khoen_pro

khoen_pro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    tiện cho tớ hỏi có người bảo ăn cám tàu lông không được đẹp = cho ăn cám đậu xanh . Anh em thấy có phải không?

7. longnam

longnam Member

Thích đã nhận:
    0
    không phải đâu bạn ơi ăn trong boi chim khỏe mầu đẹp mình cho ăn được sắu bẩy tháng rồi có con líu tung tăng nhìn chung cám trong boi là được

8. khoen_pro

khoen_pro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    chả hiểu giá cả thằng strongboy la nhiu tien 1 lang thế anh em nhi? Cả đời nuôi khuyên đã bao h em đi mua cám ở ngoài đâu cơ chứ

9. maithanhtoan

maithanhtoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    46
    dao động sấp xỉ 20k/1 lạng bạn à.mình cũng mới mua nghịch thử coi xem nó thế nào chứ cúng chẳng muốn dùng mãi :D

10. duoixoe

duoixoe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    10
    Nếu bạn xác định sẽ cho con chim của mình ăn strongboy dài lâu thì ngày nào cũng phải cho con chim đó ăn hoa quả vì strongboy rất nóng, nếu ko được ăn hoa quả con chim sẽ hỏng như mọi người vẫn nói đấy. Tóm lại Strongboy là 1 loại cám rất tốt nếu đi cùng với hoa quả, còn nếu không thì sẽ làm mất giá trị con chim đó.

1 person likes this.
  11. Mystique

Mystique New Member

Thích đã nhận:
    0
    Các bác có biết loại cám nào kích lên trong vòng 1 tuần không?

12. emlagaiquexin

emlagaiquexin Active Member

Thích đã nhận:
    1
    Đuôi xòe nói vậy có phần ko đúng rồi. Bản chất cám trongboys là loại cám hoa quả chứ ko hề nóng tý nào. Còn nếu ngày nào cũng cho ăn hoa quả thì con chim sẽ rất khó căng. Ko biết mình nói vậy có đúng ko đấy là theo cách nuôi của mình.

13. soncaxin

soncaxin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    21
    Mùa này nuôi K bằng strongboy + sâu tươi = chim chơi tốt. Phải tăng cường thêm sâu tươi, vì qua thử nghiệm cho thấy mùa này chúng măm sâu nhiều quá...bao nhiêu cũng hết ...được cái con nào măm nhiều líu như điên, em nào măm ít líu kg bằng, còn em nào chê sâu thì chỉ chơi lai rai kg sung lắm.

1 person likes this.