cám tầu cho than

Thảo luận trong 'Hỏỉ đáp - kinh nghiệm' bắt đầu bởi xomtro, 14/5/08.

1. xomtro

xomtro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15
    chào các bác,con than của em không hiểu sao chuyến này xuống quá,ngày chỉ hót vào buổi sáng,mà lúc mới mua về thì nó hot nhiều thế,em định mua cám tàu cho nó ăn nhưng kô bít có kết quả jif kô,bác nào dùng loại này rồi thấy kết quả thế nào thì bảo em với.thanks

2. Squallthukhoa

Squallthukhoa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    38
    hahhahah,chắc là do đồ ăn chưa đủ nóng đó,mỗi người có 1 bí quyết riêng nên o ai chỉ cho bạn dc đâu.Bây giờ thì bạn cứ cho ăn cào cào nhiều vô,hy vọng nó khỏe mạnh rồi hót thôi,chứ má xuống kiểu này rồi thì khó căng lên lại lắm

3. dammechim

dammechim Well-Known Member

Thích đã nhận:
    72
    Lúc trước chú chim của bạn được chủ cũ cho ăn cám theo cách làm của họ, nên chim căng và có lửa, khi bạn mua về thay đổi thức ăn. Cũng có thể cám của bạn không bằng của họ nên chim bị xuống và không hót nữa, vì vậy trong thời gian này bạn mua châu chấu về bổ sung thêm mồi tươi thì chim sẽ sung hơn. Cám chòe thì đơn giản thôi không cần cầu kỳ miễn là đủ chất chứ không nhất thiết phải cho ăn cám Tầu đâu.

4. xuanhai

xuanhai Member

Thích đã nhận:
    2
    Bạn dùng cám tàu cũng duọc thôi nhung mà bạn trộn thêm theo tỷ lệ 1/6 một cam tàu bạn trộn sáu cám cò chúc chú chòe của bạn cang lại nhé

5. duongtm

duongtm Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    319
    Ý bạn nói cám tàu là cám A Vầy ah. Mình vừa mua 2 bịch 12k được tí tẹo, đang cho con lửa ăn thử, thấy nó thích ăn hơn là loại ngô-lạc mình làm :D

Đang theo dõi xem thế nào

6. vinh_quangnam

vinh_quangnam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    28
    bạn ko cần mua cám đâu, con than bạn ít hót lại vi do thay đổi mồi đột ngột thoi, bạn nên hỏi chổ ma mình vừa mua chú chim về cho ăn mồi gì? Rồi thay đổi mồi từ từ, vậy là chim của bạn hót như ban đầu chứ cám tàu củng ko có gì la đặt biệt cả.Chúc bạn thành công