Cảm thấy lòng mình ác quá !!!

Thảo luận trong 'Chuyện khác - Chúc mừng - Thư giãn' bắt đầu bởi lehoangphuc, 16/12/07.

1. lehoangphuc

lehoangphuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    13
    Chiều nay mình ghé mua tép cho cá mình ăn...Minh xin ông chủ tiệm cá 1 con cá chép nhỏ ..MÌnh về bỏ cá chep vào hồ..Nô dí căn cá chép tia lua, cá chép chảy máu....Còn con cá chùi kiếng bị cắn tia tua, vây banh chành hết bơi ko được, sắp die nhưng minh bỏ nó vào cái ca rồi sục oxy ko biết ngay mai nó như thế nào...con cá chép minh vớt nó ra mà nó lanh qua...Ghét để luôn......Huhuhu nhìn mà mình cảm thấy lòng khó chịu quá..Cảm thấy mình ác quá đi các bác à...Bác nào chia sẽ em với

2. De lena Pippi

De lena Pippi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    Ông bà ta thường nói nuôi cá là sát sanh vì cho cá lớn ăn cá bé,đó là điều không nên chút nào nhưng hoangphuc à,bạn phải chọn 1 trong 2 thôi,1 là cứ tiếp tục sát sanh mà thưởng ngoạn niềm đam mê nuôi cá,còn thứ 2 là vào chùa tu thôi!Sống ờ đời đâu lúc nào cũng được trọn vẹn,hoàn hảo.Luôn luôn có luật bù trừ,luật nhân quả.
    P/S:Hoặc bạn có thể cho cá của mình ăn thức ăn viên,đó cũng là 1 hình thức giảm bớt tội lỗi đó bạn nhưng vẫn còn 1 câu mà cha ông xưa hay nói:"chim lồng cá chậu"!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!