Cám Thay Lông

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi vành khuyên, 19/7/08.

1. Anh em cho mình hỏi chút ? ~X(
    Dạo này mình có nghe nói rằng có cám tầu để cho chim K thay lông. Mình ko bít có thật ko / Chỉ thấy nói chú K nào bị bó lông cho ăn là tụt hết ngay. Anh em có ai biết thông tin về cám tầu Tụt lông này POS1 bài nên nhé (mình cám ơn) Thanks'

2. A_a_A

A_a_A Mod Vành khuyên

Thích đã nhận:
    154
    thông tin này chưa được thẩm định chính xác lắm vì mình chưa dùng thử nhưng thấy một số người ở Tăng Bạt Hổ (HN) đã dùng qua thì có vẻ đấy là sự thật , kinh hãi hơn là chỉ trong vòng 1 tuần đảm bảo chú chim của bạn tụt lông thôi rồi luôn nhưng đến khi mọc lại thì rất lâu , không biết có ai đã dùng thử thì cho anh em xin 1 chút kinh nghiệm cái. Bạn có thể ra TBH mua 1 ít về dùng thử xem sao ...

3. the-centaur

the-centaur Well-Known Member

Thích đã nhận:
    40
    hehe ko cẩn thận tụt lông ko lên được nữa luôn dùng mấy cái cám này kinh lắm em thấy cứ cho cám đậu xanh trứng là ngon lành nhất

4. famous

famous Member

Thích đã nhận:
    21
    cám này ăn roi ko mọc được lông đâu anh em .tôi thử cho ăn rồi rụng thì có rụng nhưng hai tháng nay kô thấy mọc một tí lông măng nào cả

5. Lưu Khang

Lưu Khang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    Cám đậu xanh ngon, mát , bổ , rẻ, thân thiện với môi trường , không tác dụng phụ number oăn !:x
    :applause::applause::applause:

6. tuan1391978

tuan1391978 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    38
    không nên dùng cám tầu để thay lông cho chim..áp dụng các cách thay lông khác hay hơn..thay đổi cám liên tục..như cám trứng, cám con cò,,sau đó kết hợp chuối chín..tắm nhiều cho chimvà ủ chim trong chỗ mát ánh độ ẩm cao..là thay lông nhanh lắm

7. baodatdn

baodatdn Member

Thích đã nhận:
    0
    mấy anh cho em hỏi . K xanh nhà em lông xấu quá bây giờ em muốn nó thay 1 bộ lông mới thì phải làm như thế nào . Em nghe họ nói nếu thay rồi thì cho uống cái Ống Canxi là lông đẹp hơn à mấy anh .

8. Cám ơn anh em đã cho mình biết .. Thanks'. Nếu tụt đc lông mà ko lên đc thì thôi quay về cám (Đậu Xanh zậy). Xin chân thành cảm ơn anh em