Cần ACE giúp đỡ

Thảo luận trong 'Phụ kiện dành cho gia cầm' bắt đầu bởi atm_kclw, 15/5/11.

1. atm_kclw

atm_kclw Well-Known Member

Thích đã nhận:
    117
    Cho E hỏi nuôi gà đá bằng chuồng lót lưới sắt mạ kẻm thì chân gà có bị sao không, E thấy người ta nuôi gà kiểng được vậy áp dụng cho gà đá có được không? Xin ACE cho ý kiến ạh vì E mới tập chơi gà đá, cảm ơn rất nhiều.

2. chuyenvega

chuyenvega Well-Known Member

Thích đã nhận:
    155
    gà đá thì mình trần chân đất thì hay hơn,nói vậy bạn hiểu chứ...!

3. VN00501660

VN00501660 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    149
    ko sao hết bạn ơi bình thường thôi mà !!!!!!!!!! gà nào củng nui trong chuồng lót sắt mạ kẻm được hết trừ gà con ra nha

4. thanhduyy

thanhduyy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    19
    vì sao trừ gà con ra vậy bạn? lưới thì không giử ấm cho ga con được hả. ( mình không biết nên hỏi, không có ý gì khác)

5. tranthien

tranthien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    615
    bạn k nên nuôi chuồng lưới vì gà đá khác gà kiểng. bạn phải úp bội nơi có cát trộn với đất nó ko bị khô chân có sức đâm vì bươi đất,cát cần phải cho quần sương tấm mỗi ngày vô nghệ, nói chung nuôi một con gà đá thì rất công phu bạn ơi..chúc bạn thành công khi nào đá hú mình với...hen..

6. chuyenvega

chuyenvega Well-Known Member

Thích đã nhận:
    155
    gà con nuôi chuồng sàn lưới dễ hư chân,đi hay bị lọt,không cứng,mới đầu phải nuôi thùng carton hay chuồng có sàn cát là ok....!

7. atm_kclw

Thích đã nhận:
    117
    Cảm ơn tất cà các pro rất nhiểu nhiều. Cho E hỏi thêm là gà của mình đá mà đi chụp hình thì xui lắm phải không ạh, thằng bạn E nó nói vậy ko biết có đúng ko nữa, E thì cũng không tin cho lắm, xin các bác cho E ý kiến ạh, E cảm ơn nhiều, vì mới chơi gà đá nên còn mơ lắm ạh, E chủ yếu là đá phá lấu thôi ạh.

8. gacuchi

gacuchi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,054
    - Bạn nuôi trên lưới lâu ngày thì con gà của bạn sẽ có bộ móng dài vô địch.

- Về vấn đề chụp hình gà, bạn thử nghĩ xem trong trường hợp lên bàn thờ có hình hay 0 có hình là xui? Hồi lâu lắm rồi, khi về Gò Công mình thấy có con gà đẹp trên cả tuyệt vời nên vừa lấy máy ra chụp thì bị cả nguyên 1 nhà từ già tới trẻ, 0 phân biệt giới tính ra cản và chửi mình vì chụp hình là xui. Sau này khi gặp lại thì ông chủ gà lại hỏi xin mình tấm hình để làm kỷ niệm vì con gà đó bán lên SG ăn nhiều tập luôn. Nay muốn có hình để quảng cáo và dễ bán gà. Gà 0 biết đá, thiếu nuôi, đá ẩu thì còn xui hơn nhiều.

9. atm_kclw

Thích đã nhận:
    117
    Cảm ơn pro rất nhiều, đúng là nuôi trên lưới và nuôi trên thảm cỏ nhân tạo thì móng gà nó rất dài, nuôi trên thảm cỏ nhân tao mình thấy cũng êm lắm và sạch sẽ nữa, rất khô thoáng và không có mùi hôi. Không biết gà móng quá dài có ảnh hưởng gì lúc đá không vậy? xin các pro giúp E với ạh, thankssss

10. gacoloi

gacoloi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    31
    mình nuôi con gà tre trên chuồng lưới móng dài quá , đem ra xổ trên nền xi măng rớt một lúc 2 cái móng chân máu chảy tùm lum , bây giờ mình đã cắt bớt móng rồi

11. atm_kclw

Thích đã nhận:
    117
    Gà móng dài quá có ảnh hưởng gì lúc đá không vây bác, nghe nói rớt 2 cái móng sao thấy ghê quá, có lẽ là móng dài quá nên nó yếu.

12. VN00501660

VN00501660 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    149
    bạn bik vì sao 0? tại vì khi nui gà con ở sàn lưới kẻm,.... thì lúc gà con đi chân sẽ dễ lọt xuống , hư chân ......... nếu nuôi gà con bạn phải cho vào nhữn thùng carton hoặc lót cát cho mấy em gà con đi