Cần ae nuôi tắc kè tư vấn gấp ...!!!

Thảo luận trong 'Thú Nuôi Khác' bắt đầu bởi phu_tan, 26/3/12.

1. phu_tan

phu_tan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    127
    hôm bữa về nhà thăm chim , chim cò khỏe mạnh , tối đến , em đang tắm trong nhà tắm thì phát hiện một con thằn lằn to bằng cùm tay !!! sợ wa chừng luôn chạy vào hỏi tía !!! wa ra là con tắcke - hoa ( to bằng kùm tay em bé 5 tuồi , dài 15 cm , hiền mà nhát lắm ) mẹ em tưởng con gì lấy cậy chổi đập đứt cái đuôi ... năng nĩ dữ lắm ba mới cho bắc nuôi ... ba kiu thả đi để nó ăn chuột với thằng lằng , mà đẹp wa ko kìm nổi ( vừa to mà màu lại đẹp nữa - màu vàng chanh có chấm xanh khắp người ) em nhốt vào hồ kiến cho nó ăn thằng lằn được một ngày ... hôm wa tính đem lên nhà trọ nuôi( tại đang là SV) mà sáng thằng em nó mở nắp hố kiến ra coi chơi ==> nó chạy mất tiu .. chưa kịp chụp tấm hình nào hít !!!.... h nó còn ở wanh wuan tren la phong nhà em mà cao wa ko bắt được .... h em lam sao h ??? ba em nói nó bít ăn chuột vs cả chim nữa !!! h em lo thúi ruột mà ko bít nó có ăn chim ko ah ( nhà em có 2 phen , 2 than, vs 1 lửa, 1 mồng) .... AE nào bít về tập tính con này tư vấn em vs !!!... chỉ sợ tối nó chui vào lồng xử chim em wa ....:crying::crying::crying:

2. bangdaika

bangdaika Well-Known Member

Thích đã nhận:
    102
    không có ăn chim đâu bạn oy...đừng lo nhé.............

phu_tan thích bài này.
  3. tigergreen

tigergreen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    461
    hi

an muỗi , mối , rùi , kiến cánh, mà thui. ...............................
    :sick: