Cần ăn bao nhiêu là đủ

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi adobee, 18/11/07.

1. adobee

adobee Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mua một em cũng được 1 tuần rùi mà không biết cho ăn như vậy được chưa? Cho ăn 2 cữ sáng trưa là tép cữ tối cho ăn thức ăn khô JBL . Không biết mính cho nó ăn đầy đủ mỗi ngày như vậy hay cho ăn 1 ngày nhịn 1 ngày vậy? Ai là pro có kinh ngiệm thì giúp với . Mà làm ơn cho tui hỏi luôn là có phải mắt cá màu cam là kamfa không?nếu vậy thì tiêu chuẩn để chọn 1 em kamfa đẹp là như thế nào?????. Cám ơn trước nha

2. biquangphuc

biquangphuc Moderator

Thích đã nhận:
    34
    bạn thử ăn một ngày, nhịn một ngày coi chịu dc ko mà bắt cá ăn như thế chòy :( Ngày cho ăn ba bữa thế là OK rồi, nhớ coi chừng mua nhầm JBL giả thôi. Còn Kingkamfa mắt trắng là đời đầu, mắt cam (đỏ) là đời F1

3. NguyenDinhSang

NguyenDinhSang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    bạn cho ăn theo cách nào cung được còn minh cho ăn
    sáng:tép
    trưa:tép
    tối:xo
    tiêu chuẩn như vậy là ok 80% anh em chơi cá đều cho ăn như vậy .còn bạn có cách nào hiêu quả hơn thì chỉ cho anh em biết hoc hỏi
    ko nên cho em nó nhin ngày ăn ngày .vì như vậy làm cho em nó phát triển ko đếu
    người nhịn ăn một ngày muốn ngất rồi huống chi là cá

4. matmam

matmam Active Member

Thích đã nhận:
    0
    theo mình thì kg nên cho ăn nhiều , ăn nhiều thì cá chỉ phát triển thân thôi

5. nguyenductuloc

nguyenductuloc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    theo mình bạn cho ăn như vậy là tốt rồi
    ngày ba bữa là ok. nhưng mỗi lần cho ăn vừa no thôi không nên cho ăn no quá cá không xung. chúc bạn thành công

6. adobee

adobee Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    uh tui chi sợ nó phát triển thân nên định cho ăn 1 ngày nhịn 1 ngày

7. hongthuat

hongthuat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Ngày cho ăn 2 hoặc 3 bữa cho cá ăn xen kẻ thức ăn tươi+sống!!!!

8. ane

ane Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình có mấy con cá con, nhỏ bằng 1/2 ngón. Cho ăn tép thì ăn còn TOP viên thì không. Xin hỏi là còn bé thế mà ăn tép thì có ổn không ? Mình thấy một số AE bảo còn bé phải cho ăn thức ăn giữ châu. Vậy mình phải cho ăn thế nào là hợp lí ?

9. biquangphuc

biquangphuc Moderator

Thích đã nhận:
    34
    ăc! cá 1/2 ngón mà bác cho nó ăn tép coi chừng mắc cổ à, cho ăn lăn quăn đi, cỡ 1 ngón tay trỏ thì cho ăn tép dc rồi, mà lựa tép nhỏ thôi, chừng nào em nó bắt đầu nhú đầu thì mua X.O hoặc JBL dặm thêm vào

10. heocon1708

heocon1708 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Còn mình thì tuần cho ăn 6 ngày nhịn 1 ngày.Nuôi chừng 1 tháng rưỡi thấy em nào nhú đầu lên thì mới bổ sung thức ăn viên.Chứ mấy con không lên đầu cho ăn thức ăn viên tốn tiền lắm.hiiiii.Cá mà có gen đầu U thì ăn gì cũng U.Các pác nghĩ sao????

11. phamvuthien

phamvuthien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    cá 1/2 ngón ăn trùng chỉ để thúc,đừng cho ăn lăng quăng hay tép(tép nhỏ,hay cắt nhỏ thì được),cá thì nên cho ăn 2 bữa một ngày thui,trưa,tối,mình thì có bữa ăn sáng,nó thì ko,ăn nhìu mập xác chứ đầu ko phát triển kịp,mất cân bằng

12. matmam

matmam Active Member

Thích đã nhận:
    0
    cá nhà tớ to bằng 2 ngón tay , là loại KCX , tớ cho ăn ngày 3 bữa , sáng cho ăn 3 con tôm cỡ nhỏ , chiều cho ăn 6 viên Xo cỡ nhỏ , tối cũng cho ăn 6 viên Xo , kg biết cho ăn thế là nhiều hay ít hả các bạn

13. longca21

longca21 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    em đồng ý ý kiến của pac heocon1708, em đã hỏi 1 vài người đang sở hữu 1 chú cá có đầu khủng, họ bảo chỉ cho chúng nó ăn thức ăn viên >"<. Tuy nhiên việc sỡ hữu 1 em cá có gen như vậy thì hơi khó :D, dinh dưỡng cũng góp phần làm tăng gù cá to thêm mà. cho ăn như pác là dc rồi, nhưng cần chú ý là cá pác còn nhỏ cho ăn ít thôi nhé, đừng thấy chúng quẫy quẫy là tưởng đói, tụi nó tham ăn lắm, bị dụ là hối hận đấy :D