Cần anh chị em trong diễn đàn giúp đỡ !!!

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi balian, 5/7/08.

1. balian

balian Well-Known Member

Thích đã nhận:
    245
    Xin chào tất cả thành viên ABV !
    Mình đang định làm một bể thủy sinh nhưng tìm mãi ở chỗ mình mà không thấy một số thứ cần thiết để làm nền bể , mình đang ở Hải Phòng . Những thứ hiện tại mình đang cần tìm là : Nham thạch , phân nền Aquabase . Vậy bạn nào có thông tin về những vật liệu trên ở Hải Phòng xin Pm mình , mình xin cám ơn nhiều .

2. Dark angel

Dark angel Well-Known Member

Thích đã nhận:
    27
  3. sontay99

sontay99 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Nếu ở hp ko có 90km lên hn là có liền đó bạn.nhân dịp lên hn có việc chẳng hạn!

4. balian

balian Well-Known Member

Thích đã nhận:
    245
    Cám ơn anh em đã cho thông tin , mình tìm mãi không thấy aquabase nên hôm qua đành mua một ít phân nền của trung quốc nhưng cứ thắc mắc mãi vì cái hướng dẫn của nó . Phần tiếng Trung thì nói chỉ cần 4-5 milimet độ dầy còn phần tiếng Anh thì lại nói là 4-5 cm ?!!! nên cũng chẳng biết phải làm sao ( chưa xong bể đã sặc nước roài :( )

5. balian

balian Well-Known Member

Thích đã nhận:
    245
    Nó đây thưa anh em ! Anh em nào có kinh nghiệm về "tên" này thì góp ý giúp mình với ! Cám ơn nhiều ^_^ !

6. chabumkun

chabumkun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,186
    Mình cũng ở HP, nói chung là rất khó tìm những vật liệu ấy. Mình chủ yếu tìm cây và phụ kiện ở chợ Hàng và hàng cá cảnh trên vườn hoa Nguyễn Văn Trỗi (đường Trần Phú) thôi. Mình thấy ở chợ Hàng có nhiều phụ kiện như bơm, lọc, đèn..còn phân nền hiếm, hỏi người bán hàng họ bảo không cần phân nền (hì hì, nghĩ mình là ếch nên giấu nghề đây mà), còn cây cối thì không phong phú, chỉ có ráy, dương xỉ, trầu các loại, la hán xanh đỏ, tiêu thảo..và một vài loại cây bình thường khác. Ngoài ra tuyệt đối không thấy hàng nào có bể thủy sinh mà chỉ có bể ươm cây bán và bể bán cá thui. Phân thì họ chỉ đưa gói nhỏ bảo về nhét thêm vào thôi, loại gói 5k viên nhỏ xíu màu nâu, không thấy có ADA hay gì khác. Còn mấy cửa hàng bán bể cá treo tường nội thất thì mình chưa dám hỏi vì chắc là đắt và không dễ mua lẻ (họ làm trọn bộ mà). Lên HN thì cũng không xa lắm nhưng không phải lúc nào muốn là đi được. Vậy anh em nào ở HP biết chỗ chơi thủy sinh thông tin cho mình biết với nhé.

7. balian

balian Well-Known Member

Thích đã nhận:
    245
    @chabumkun Sặc ! Chắc cũng phải làm một chuyến lên Hn quá !!!

8. balian

balian Well-Known Member

Thích đã nhận:
    245
    À mà hôm trước mình mua được ít phân nền trung quốc ở chợ Hàng đó . Là cái ở trong hình mình up lên ở bên trên đó . Đầu tiên nó đòi 50k/kg , trả nó 40k bán liền !!!! Chắc mua hớ roài ^_^