Cần anh em giúp đỡ ... !!!

Thảo luận trong 'Hỏi đáp kinh nghiệm nuôi chim Yến hót' bắt đầu bởi subin, 16/6/14.

1. subin

subin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    431
    Tình hình là mình mới chuyển chỗ ở buồn quá nên đi mua chim về chơi ... Lúc đầu thì mình mua được một em trống em này về nhà hôm trước hôm sau hót liền và hót nhiều , hỏi thì chủ chim bảo là em nó đã được 1 năm tuổi , mỗi lần mở máy lên nó mà nghe tiếng con yến khác hót là nó hót trả lại liên tục , thấy thích quá nên 2 tuần sau đó mình mua thêm một em mái nữa , nhưng không hiểu sao mang về vừa thả vô thì 2 con bắt đầu cắn nhau nhưng không cắn nhiều nên mình thử để 2 em nó thêm vài ngày xem sao thì hôm nay là ngày thứ 4 , em mái không còn dám hó hé gì , nhưng mỗi khi em mái lại gần là em trống đòi cắn , em nó lại bay đi cứ vậy hoài ... mình sợ em đó là trống nên gọi điện hỏi chủ của nó thì ông đó nói là ổng không chắc , ổng nói nếu trong vòng 4 tuần em nó mà hót thì qua ổng đổi lại con mái khác cho , còn nếu không hót thì là mái , mình bắt ra xem phần hậu môn thì thấy là mái vì hậu môn ngắn ... anh em có kinh nghiệm có thể giúp mình làm cách nào cho con trống không còn đuổi con mái đó nữa không hay có thể con mái đó là trống nên con trống của mình mới hành động như vậy ... anh em nào đã gặp trường hợp này giúp mình với ... thanks anh em nhiều lắm

2. subin

subin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    431
    xem ra không có anh em nào giúp đỡ mình rồi .... haiz

3. subin

subin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    431
    sẵn đây anh em cho mình hỏi cái này tí ... 2 ngày nay 2 em yến nhà mình đã hết đánh nhau rồi , đã chịu ăn chung , mình chưa thấy cử chỉ gì cho thấy tụi nó đã bắt cặp nhưng con mái mấy ngày nay cứ nhảy vào ổ rồi nhảy ra , rồi tha rác ra ngoài vì lúc mình để ổ vào thì đã để đầy rơm , nhưng chưa thấy con mái nó nắm xuống chỉ thấy nó bay ra rồi bay vào thôi , anh em có kinh nghiệm chia sẻ giúp mình trường hợp này với ... có phải chúng nó đã chịu nhau và bắt đầu xoáy ổ không ... rất mong anh em chia sẽ giúp mình vì bên mình mùa này là mùa đông nên mình cũng ko biết sao nữa ... hy vọng sẽ được anh em tư vấn giúp

4. Saodem

Saodem Member

Thích đã nhận:
    0
    Theo em bác nên tách 2 con ra 2 lồng rồi để vài ngày xem sao, có thể nó chưa quen đó thôi

5. subin

subin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    431
    thanks bạn ... mình cũng nghi nghi em nó lắm rồi vì mình mới chuyển chổ nên muốn mua gì cũng hơi khó khăn vì thế chưa thể mua thêm chuồng để tách ra nhưng cách đây 2 ngày em mái mình nói ở trên đã hót => cả 2 đều là trống , bó tay :D

6. nontakjaba

nontakjaba Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Cam on ban da chia se

7. nontakjaba

nontakjaba Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Cam on ban da chia se