Cần anh em giúp đỡ

Thảo luận trong 'Viện gia cầm' bắt đầu bởi PIZARO, 27/10/10.

1. PIZARO

PIZARO Well-Known Member

Thích đã nhận:
    179
    con gà con sống sót sau khi bị bệnh neucatson nhưng bị ảnh hưởng thần kinh, đi lại khó khăn, mổ không trúng thức ăn...nhưng vẫn rất háu ăn. Anh em nào có cách điều trị không (đừng nói la cho vào nồi đó nhé), có người nói tiêm H 5000 của người cho gà không biết thế nào nữa. Mong anh em nào biết góp ý chân thành.

Last edited: 27/10/10
  2. hoaproconco

hoaproconco New Member

Thích đã nhận:
    4
    Theo tôi thì gà bị dịch tả song mà đã bị triệu trứng thần kinh rồi thì khó (không muốn nói là không ) lành lại được.
    Gà của bạn vẫn muốn nuôi thì nên bỏ vào lồng hoặc bội cho ăn thức ăn đựng trong ca hoặc gáo dừa thì nó mổ trượt hạt nọ trúng hạt kia nên vẫn ăn được.
    Chích thuốc cho gà H 5000 là thuốc gì vậy bạn? - Thành phần chính???
    Nếu là gà của tôi, tôi cho ăn no rồi chích thuốc bổ thần kinh chi nó. Bạn có thể dùng Vitamin B1 cho uống hoặc chích.
    Có thể dùng các locị thuốc bổ tổng hợp như Catosal, Bcomplex,...
    Chúc vui và chữa khỏi bệnh cho gà.

3. bi_gv

bi_gv Well-Known Member

Thích đã nhận:
    278
    ây da cái bệnh newcastle ( dịch tả gà ) này tui hay đau đầu với nó lắm đa số các gà mắc bệnh này tỉ lệ sống khong cao thường là 5-10 % như vậy là đã cao lắm rồi chứ thường là chết 99 %

+ Xịt thuốc sát trùng chuồng trại .......mầm móng ủ bệnh
    + Cho em nó uống B1, VitaminC, Bcomlex,VITA PLUS
    +Cho sử dụng 1 số loại kháng sinh theo định kì :Trên gà con: chủng vaccin LASOTA lúc 1 ngày tuổi, lặp lại lúc 12 và 28 ngày
    + Trên gà giống: chủng vaccin lúc 8-10 tuần , giai đoạn 2 tuần trước khi đẻ trứng chủng vaccin IMOPEST.

các loại thuốc thú y này có bạn rộng rải trên toàn quốc

PIZARO thích bài này.
  4. binh_gba

binh_gba Active Member

Thích đã nhận:
    61
    Bạn cố gắng cho ăn đầy đủ dinh dưỡng, thả nuôi bình thường, khoảng 6 tháng - 1 năm sẽ trở lại bình thường, nhưng không làm giống hoặc đá đc vì chất lượng không tốt. mình cũng đã nuôi nhiều con trở lại bt nhưng đá không tốt lắm.
    Thân.

5. quachnguyen

quachnguyen Chủ nhiệm CLB GK Q6

Thích đã nhận:
    8,201
    bạn có thể cho em nó đi khoa ngoại thần kinh hy vọng sẽ sớm bình phục, hihi đùa tí cho vui thôi chứ theo mình biết thì không có thể bình phục được đâu bạn

PIZARO thích bài này.
  6. taptanhdaga

taptanhdaga Well-Known Member

Thích đã nhận:
    87
    chà bi_gv rành thuốc quá chứ, không biết địa chỉ của bạn ở đâu nếu có dịp ghé bạn chơi nha.

7. taukilan

taukilan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    51
    ga` e cũng bi nè,nhưng no hết bệnh rối.hihihi.e cho no an 1 loai la bi mật.1 tuan sau het nge?o đầu.1 thang sau dap mai bt.kakaka.ko noi xạo đâu nha.