cần anh em giúp đỡ

Thảo luận trong 'CHIM CU GÁY (Streptopelia)' bắt đầu bởi huongdu, 16/5/11.

1. huongdu

huongdu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    115
    tôi mua được 1 chú chim cu đã được 1 tháng, chân em nó đỏ tía, có vẩy trắng mốc,mã sẻ, cườm dày và nhỏ, giò em nó gáy rất nhiều (cúc cù cu...cu),thậm chí tối bật đèn sáng cũng gáy, nhưng ko thấy em nó gù. Vậy anh em cho tôi hỏi tại sao chim của tôi lại ko biết gù?muốn nó gù tôi phải làm gì?và nó gáy như vậy là bổ mấy? mới chơi chim cu chưa có kinh nghiệm, rất mong các anh em trên diễn đàn chỉ giúp,cảm ơn anh em rất nhiều, chức anh em luôn vủi vẻ.:applause:

cubay thích bài này.
  2. cubay

cubay Active Member

Thích đã nhận:
    110
    chào bác , theo tôi con chim cu của bác chưa nổi, hoặc chim mái. nếu là chim trống khi chim nổi xẽ gù thôi, chim của bác gáy như vậy mới là gáy gọi(chiêu) bổ tứ(một hậu)... vài lời nhận xét có gì chưa đúng mong mọi người không chấp. thân

minh vũ and huongdu like this.
  3. huongdu

huongdu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    115
    cảm ơn bác nhiều, nhưng nếu em nó chưa xung thì tại sao lại gáy gọi nhiều như vậy hả bác

minh vũ thích bài này.
  4. huynhlengoctien

huynhlengoctien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    133
    Giống trường hợp của mình rùi, nuôi cả năm mà không thấy gù. Chẳng hiểu tại sao? Pác nào biết thì giúp đỡ với nhá.

5. cugayvinhlong

cugayvinhlong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    706
    theo lời kể của bác thì em suy đón là em nó đã nổi rùi nhưng chưa được thuần người cho lắm . theo em thì chim đã nổi đâu phải chú nào cũng gù hết đâu ,nếu bác muốn em nó gù thì cứ sáp bổi hoặc mồi vô thử xem em nó có gù hay ko . nếu sáp mồi hay bổi không gù mới có vấn đề , còn nếu nó chỉ gáy như vậy thì đâu có gì đáng lo đâu . vài lời chia sẽ có gì ko đúng các cao thủ bỏ qua cho .

haint and motngaybinhyen like this.