CẦN ANH EM GIÚP ĐỞ

Thảo luận trong 'CHIM HỌA MI ( Garrulax canorus )' bắt đầu bởi fanchoethan, 10/7/11.

1. fanchoethan

fanchoethan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    575
    tình hình là sán gnay mới bắt em mi 1 mùa của thằng bạn ở nhà nó hót dữ lắm cũng tương đối dạn,ko hiều sao khi chở em nó về nhà,trong khi đi nó bị rớt cái cầu,về nhà em sang nó sang lồng tắm để gắn cái cầu vào mới thấy nỏ nhảy bị tét đầu.giờ em đã trùm kín áo lồng nhưng vẫn thấy em nó nhảy,em nó bị hoảng phải ko các pro,vậy mong anh em giúp đỡ em trong trường hợp này,thank anh em đã giúp đỡ,vì mới tập chơi mi

tieuhoami, KtsBim and vu minh khoi like this.
  2. toilavu

toilavu Moderators

Thích đã nhận:
    5,261
    Ốp cho nó con mái ngay & luôn nhé bác .

tieuhoami, KtsBim, minhanh and 2 others like this.
  3. Tigertran

Tigertran Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,171
    chịu khó về trùm kín lại 3-4 ngày cho chim tĩnh lại, và quen với nhà mới chủ mới. sau đó e nó sẽ chơi lại như xưa thôi. pác cứ bình tĩnh !

tieuhoami, KtsBim and fanchoethan like this.
  4. fanchoethan

Thích đã nhận:
    575
    cám ơn anh toilavu và tigertran đã giúp đỡ cho mấy anh em mới tập chơi mi như em

tieuhoami and KtsBim like this.
  5. minhanh

minhanh Active Member

Thích đã nhận:
    48
    Theo em bác không nên chùm kín áo mà nên hé áo lồng ra 1 chút (về phía có người qua lại) em nó sẽ quan sát đc bên ngoài sẽ tốt hơn , và đặc biệt trong khoảng time này bác ko nên sốt ruột, cẩn thận nhẹ nhàng trong tất cả các công việc như cho ăn, uống, vệ sinh lồng, cứ để em nó làm quen từ từ, vì e thấy đây là khoảng thời gian dễ nhất để phá hỏng 1 con chim.(Em cũng có 1 em nuôi khá dạn, ko tật gì nhưng bị rơi lồng nên e nó bị hoảng,do chủ quan quá cứ vứt cho e nó nhảy.... cuối cùng em nó thành ra bị ngoái :(( ân hận quá !!!!!)
    Có đôi lời góp ý, có gì không phải ae bỏ qua và chỉ bảo thêm !!!

tieuhoami, KtsBim and fanchoethan like this.
  6. fanchoethan

Thích đã nhận:
    575
    cám ơn bạn đã chia sẽ kinh nghiệm thực tiển quý báu này,vì con này lúc trước cũng bị sẫy 1 lần sau đó dùng chim mồi bẫy lại được,lần đầu nó đá chim mồi te tua,sau đó phải mượn con mồi chiến và con mái mới bẫy lại dc

Last edited: 12/7/11