cần các anh chỉ giáo !!!!!

Thảo luận trong 'CHIM CHÍCH CHÒE' bắt đầu bởi boy_nha_ngheo, 3/7/07.

1. boy_nha_ngheo

boy_nha_ngheo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    các anh à!! tầm độ tháng trước em có mua về một chú chòe mộc mà toàn thấy nó hót líu gió thôi à chẳng thấy hót sổng gì cả
    mong các anh chỉ giúp em làm cách nao để nó hót sổng dc ko?
    thankss!!!!!!các anh.

2. QuangDT

QuangDT Well-Known Member

Thích đã nhận:
    290
    Chụi khó nuôi đi bạn, mới có 02 tháng đã đòi hót xổng rồi sao được!
    - Bạn xem có cho nó ăn nhiều đồ tươi không, đặc biệt cho ăn nhiều sâu qui vào.
    - Tắm táp đầy đủ nhé!
    - Mua thêm 01 con đực nữa cho nó căng nhanh, hoặc treo chỗ nào có con chòe than khác ý bảo đảm trong thời gian ngắn hót xổng liên tục à.
    Chúc con chòe của bạn mau căng nhé!

3. phamvuthien

phamvuthien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    hình như mùa này chim thay lông nên có lẽ vì thế mua về chim bị suy hót íu,bạn coi bố lồng có lông chim ko

4. thapbat

thapbat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    93
    Mùa này bán chim thì hơi bị khó , dăng mùa mưa , chim cảnh nó cứ trôi nổi hok à , hok sung cũng hok yếu , nó chỉ vừa vừa , nên bán chim thi khó thật . CÒn về của bạn thì đợi nó có mùa rùi là chơi ngay liền à

5. roi_kt

roi_kt Member

Thích đã nhận:
    0
    bác ơi, chim mộc mới mua về thì ít cũng vài 3 tháng mới có thể hót sổng dc, bác cứ từ từ nuôi, em nó sẽ từ từ sổng mà,................:laughing: :laughing: :laughing:

6. hoangtrongphat

hoangtrongphat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,338
    Bất cứ loài chim hót nào , chúng cũng đều biết hót cả ( chỉ trừ con mái ). Tùy theo mỗi con hót hay hay dở là do bản chất của chúng , còn về con chim của bạn , thì bạn phải xem lại điều kiện nuôi của bạn xem có đầy đủ hay chưa .Nuôi chim bạn phải biết kiên nhẩn , dục tốc bất đạt bạn à .
    Thân chào

7. phamvuthien

phamvuthien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    nói về chim mái thì ko hẳn là ko biết hót,mi thì đúng là ko biết hót nhưng chèo lửa than ,khướu mái vẫn hót tốt ,nhìu khi còn kinh hơn cả trống,nuôi mấy con đó là chùm luôn,quý hơn cả trống.
    Trước đây thấy một em than mái mà ban đầu cứ tưởng chim chuyền vì màu lông nó nhạt,(giá 200k)mà nó hót xuất ,giọng rừng luôn,tiếc cái nhà đang nuôi mi,ko nuôi than,chứ ko dzớt liền,hàng quý hiếm đó

8. boy_nha_ngheo

boy_nha_ngheo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    con chòe này của em chỉ cho ăn cám ba vì thôi ,thỉnh thoảng mới cho thêm sâu khô . chăng cần ăn nhiều làm gì cho tốn tiền anh ạ !! cho nó ăn khổ quen đi rồi khi nào hay hẵng tính!! hiiii

9. que_matrix

que_matrix Well-Known Member

Thích đã nhận:
    45
    Vậy đâu được anh. Nó mà nghĩ mình hót cho chủ nghe ít cho quen đi rồi khi nào hay hẵng tính thì chết anh nhé! Chim phải cho ăn nhiều mồi tươi thì mới mau sung được.