cần các anh chỉ giáo!!

Thảo luận trong 'CHÒE THAN _ CHÒE ĐẤT' bắt đầu bởi boy_nha_ngheo, 25/7/07.

1. boy_nha_ngheo

boy_nha_ngheo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    các anh ơi! nhà em mới bắt 1 con chòe than mộc về ,nuôi dc 2 tháng rồi mà chỉ thấy nó líu gió ko à .chẳng thấy hót hoét gì cả ,em đang nghi con than này có vấn đề .
    mong các anh giúp đỡ !!

2. phamvuthien

phamvuthien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    lúc mua bạn thấy nó hót ko,nếu thấy nó hót lớn thì có thể khi về nhà nó sợ nên líu đó,coi chân nó có nhìu vậy ko,chim vảy nhìu ,líu ko thì mới có vấn đề vì là chim già,còn chân láng thì là chim còn trẻ,chưa xung ,còn nhát,có khi ở tiệm có nhìu chim nó hót dữ,khi về nó nhát,chưa kể đây là thời gian chim mới thay lông xong,nên còn xuy,chịu khó nuôi thwe6m thời gian nữa,cho em nó đi dựơt để thêm lửa

3. thapbat

thapbat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    93
    Than bổi làm gì mà hót , hót chuyện là đc rùi , bác phỉa nuôi 1-2 năm thì nó mới hót

4. anhngoc

anhngoc Họa mi ký sự

Thích đã nhận:
    1,162
    Nếu Phát cứ tiếp tục không cho nó ăn mồi tươi thì nó sẽ chẳng bao giờ hót cả đâu em. Nuôi chim là phải chịu khó, nếu không chịu khó được thì tốt hơn là không nên nuôi em à!!!

5. boy_nha_ngheo

boy_nha_ngheo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    anh ngọc ơi! thời gian đâu mà em có thể mua dc thức ăn tươi .em đi học cả ngày thì sao có thời gian! à con mi chiến của anh thế nào rồi , anh đã cho đá thử chưa???
    cảm ơn anh nhiều!

6. binhnv

binhnv Well-Known Member

Thích đã nhận:
    124
    Chích chòe nhiều mồi tươi trở thành ca sĩ, Không có mồi tươi thì cho nhập học ở Xã Đàn

7. hung sg

hung sg Well-Known Member

Thích đã nhận:
    488
    Anh BINH NV nói đúng đấy em ơi, nếu không có điều kiện cho ăn mồi tươi thì nó hót gió được như vậy là đáng nể rôi đấy em ạ!

8. duongtm

duongtm Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    319
    Thử thay sâu tươi bằng thịt lợn hoặc thịt bò cắt nhỏ xem sao bạn. Những thứ đó dễ kiếm, đi học về chịu khó bật đèn cho ăn. Có gì thông tin lại bạn nhé

9. tapchoikhuyen

tapchoikhuyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    488
    mồi tuơi thì CN tạt qua chợ chim làm 10k tiền sâu có mà ăn cả tháng mỗi ngày làm 5 đến 10 con thôi chứ chim nó khoái ăn sâu lắm mà thấy bảo ăn sâu nóng cổ lên nó hót nhiều lên thử chịu khó đi mua về cho nó sài đi đến lúc nó hót nhiều lại muốn bem chết nó thì có mà tội nó quá à ^___^

10. vinhbe

vinhbe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    30
    chích chòe than khi nuôi cần phải có mồi tươi chim mới hót được nếu không có mồi tươi thì chim nó bi suy luôn đó, nó líu được là may lắm rồi. thân chào

11. vudinhhung

vudinhhung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    73
    nếu bạn không có điều kiên cho mồi tươi thì thử nuôi sâu xem hoặc nuôi từ non lên.chim thuộc không cần mồi mà vẫn hót được

12. hms1993

hms1993 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn thử cho ăn thêm sâu khô,cho nó lửa rồi nó sẽ hót chứ gì

13. MYDUY

MYDUY Member

Thích đã nhận:
    3
    liệu cho an như này có bị bỏ cám k

em có nuôi 1 em chòe than mộc mới dc 3 tháng mà chẳng thấy em bé hót sổng tý nào toàn thấy hót chuyện thôi lên em co kích cho nó hót sổng nhíu bằng cách tăng tất cả mồi tuoi nhíu hn truóc thế là chú hò liên hồi luôn và giờ lại bỏ ăn cám thí em fai làm cách nào cho em bé ăn lại cám các anh nhỉ :crying::confused:

14. Choe Lua boi

Choe Lua boi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Bạn nên trộn mồi tươi chung với cám, để khi chim ăn mồi sẽ ăn luôn cám . và nên cho chim ăn mồi tươi vừa vừa thôi để chim còn ăn cám nữa chứ. Chúc bạn thành công.