Cần các anh giúp đỡ cứu con gà em với !

Thảo luận trong 'Viện gia cầm' bắt đầu bởi lndduc, 7/7/12.

1. lndduc

lndduc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    183
    Tình hình là nó bị nổi một cục mụn cóc trên mặt, ban đầu nhỏ bằng đầu tâm, sau đó khoản 1-2 tháng to bằng đầu ngón tay

Em có post hình nó lên diễn đàn, và có anh chỉ dùng sợi tóc quấn quanh chân mụn cóc, sao đó 4-5 ngày em dùng dao lam cắt đi, nhưng sau khi cắt bỏ mụn cóc đó thì gần sát bên ( ngay mỏ ) lại nổi một mụn cóc khác, lần này em cũng làm y chang lần trước, dùng tóc quấn sau đó cắt bỏ và hiện giờ 2 mụn cóc đó cũng đã liền da lành sẹo, nhưng tình hình không cải thiện được, tình hình em nó giờ nguy lắm vì nó nổi liền 2 mụn cóc ngay mí mắt ( bên trong mí mắt 1 mụn, phía ngoài 1 mụn - mí mắt dưới )

Hiện tại 2 mụn cóc này bằng đầu tâm, nhưng sau 1 tháng nó sẽ to lên, vậy sẽ che con mắt em nó ( tệ hơn là chèn con mắt -> dẫn đến mù loà ) và cũng không thể dùng cách cột tóc , dao lam cắt bỏ ( vì ngay con mắt )

Vậy diễn đàn có anh em nào biết cách trị bệnh này bằng thuốc ???? có người bảo con gà em bị siêu vi nên thế, em không biết giờ phải làm gì, chẳng lẽ để tự nhiên........... tội con gà em quá ! anh em nào giúp em với !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! huhu

2. newbiee

newbiee Member

Thích đã nhận:
    12
    gà bác nhìn như bị đậu vậy ? ko biết phải ko ? gà nhà em cũng bị nhưng nhỏ hơn em cạy nó ra và bôi thuốc cho ăn thêm rau rác thì thấy hết...đó là ý kiến của em thôi..uppp cho các pro giúp đỡ nè

3. lndduc

lndduc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    183
    không phải bệnh đậu bác ơi, gà nhà em nuôi không nhiều, nhưng cũng ko ít, bệnh đậu gà nhà em đã từng bị, em có biết qua, và đã dùng thuốc chữa trị được, nhưng bệnh này lần đầu em gặp trên gà, em cũng bó tay nên mới lên diễn đàn này nhờ cao nhân chỉ giúp, hjx con gà bệnh là em buồn quá, đi nhờ thú y họ cũng bó tay.... đưa thuốc tùm lum chán thiệt, kêu về cho gà uống thử, mà uống thử có nghĩa là ...... hy vọng mong manh, anh em nào giúp với

4. betoan

betoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    270
    bạn đã từng biết qua bệnh đậu và đã từng điều trị thì những lần trước gà biểu hiện như thế nào? bạn đã khẳng định không phải đậu thì mình cũng không cải nhưng sẽ hướng dẫn cách trị bệnh gà của bạn, cách trị của mình là đối với bệnh đậu bảo đảm không quá 1 tuần gà bạn sẽ hết :
    mua 1 chai xanh etylen : ngày thoa 3- 5 lần vào cái mụt đó.
    pha thêm tetra + multivitamine cho gà uống
    mua 1 chai Neomycine - M500 ngày cho uống 3 lần 1 lần 3-4 giọt.