Cần các anh giúp đỡ

Thảo luận trong 'Cá - Ôc - Tép với bể thủy sinh' bắt đầu bởi toandollar, 10/7/11.

1. toandollar

toandollar Member

Thích đã nhận:
    0
    Em ở cần thơ muốn tìm mua otto nên ra đâu vậy các anh . với lại loài cá nào có thể làm sáng bóng thân cây ngoài cá nô lệ . lúc đầu em có nuôi 2 em nô lệ nhưng do chúng phá quá nên em bắt ra rồi giờ còn lại 1 e bút chì 5 neon với 3 cặp bảy màu thôi

2. phamminhtriet

phamminhtriet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    em cũng đang có câu hỏi giống anh đây, bống vàng nhà em cứ làm cho mấy cái lá anubias có những vòng tròn vàng vàng (nghi là vết cắn). cho em hỏi oto có phá như bống vàng không, giá cả ra sao. thanks.

3. toandollar

toandollar Member

Thích đã nhận:
    0
    cái này thì tui biết nè bống vàng hay còn gọi là nô lệ . nó lúc còn bé thì chăm lắm nhưng càng to càng lười cách đây mấy ngày tui cũng mua 2 con đó về nuôi vừa đc nửa ngày nó xới hết TCN lên hút sạch nhớt trên người em bút chì em bút chì die thấy nó nguy hiểm quá thế là vây bắt nó gần 1 tiếng o_0 (chạy cực nhanh) đem ra hàng cá bán lại mua 2 em bút chì khác giờ đang truy lùng otto với mau thêm bút chì . cái vòng tròn vàng vàng đó hìinh chữ C đó là vết nó ngậm đó ngậm riết nát lá =_=! miệng nó thì cực khỏe dính y như cục nam châm ấy . Bắt nó ra sớm đi để nó lớn nó dữ với lại lười lắm nên dùng bút chì với otto , otto là tuyệt nhất rất ngoan nhưng ở cần thơ rất hiếm

4. Mr_guns

Mr_guns Well-Known Member

Thích đã nhận:
    505
    bống vàng thì có lúc phá hoại thật mình không ưa loại này lắm bạn trong Cần Thơ thì mình chịu nhưng nếu có tỳ bà bướm trong đó thì nuôi cũng khá ổn đấy

5. toandollar

toandollar Member

Thích đã nhận:
    0
    tỳ bà bướm hả a để e mua về thử e cảm ơn ................

6. Mr_guns

Mr_guns Well-Known Member

Thích đã nhận:
    505
    bạn lưu ý nhé tỳ bà bướm khi mua ngoài bảo người bán vớt nhẹ nhàng thôi con đấy chỉ cần 1 vết xước nhỏ cũng die đấy:(