cần các bác tư vấn giúp

Thảo luận trong 'Ánh sáng' bắt đầu bởi thangjin, 3/7/14.

1. thangjin

thangjin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    40
    Em đã có bể 90x45x45 , em định làm 2 máng Odesea 90 nhưng thấy 1 số ae trong diễn đàn nói loại này rất nóng, bởi vậy em muốn nhờ các bác tư vấn giúp e dùng đèn gì ? Bao nhiêu bóng ? E cám ơn rất nhiêu

2. thangjin

Thích đã nhận:
    40
    Sao ko có ai giúp e vụ này ,bác MIG đâu rùi giúp e với

3. concuabaoto

concuabaoto Well-Known Member

Thích đã nhận:
    255
    Đèn nóng, người cũng nóng. Bác nói xem trồng cây gì nuôi con gì trong bể thì mọi ngừoi biết đường mà phán chứ. Kích cỡ bể đó + 2 máng T5HO là lựa chọn an toàn hàng đầu & phổ biến rồi, nóng thì bác kê cao đèn lên tí, vẫn nóng là do thời tiết chứ chẳng phải do đèn. Một số người dùng LED dây cho đỡ nóng vì họ (1) là có rất nhiều kinh (2) là chơi rêu (3) là chơi cá/tép (4) là = (1)+(2)+(3). Không thuộc 4 nhóm ấy thì cứ Odyssea cho đời không âu lo ạ

4. datmoc

datmoc CLB Thủy sinh Hà Nội

Thích đã nhận:
    708
    nóng thì bật quạt, bật cả ngày lẫn đêm thì giảm dc 2 độ, bật quạt mỗi khi bật đèn thì giảm đc 1 độ, mỗi ngày châm thêm khoảng 3-4 lít nước
    Tham chiếu từ bể 90x45x45, 6 bóng Odyssea, đèn gác trực tiếp lênh thành bể (cách mặt nước dưới 5cm), 2 quạt vi tính 8cm, bao nhiêu CFM thì ko rõ chỉ biết là 20k/cái

5. thangjin

Thích đã nhận:
    40
    thank cac bác em định chơi thập cẩm , bể lũa đá . cây thì chắc nmc, tcn,tiêu thảo,dương sỉ.rêu buộc lũa, rồi liễu đỏ răng cưa..... muốn up ảnh mà ko biết đưa vào trang nào, trước em up vào trang imageshar... giờ ko đc các bác ạ, có ảnh bể thì các bác dễ tư vấn hơn

---------- Bài viết thêm vào lúc 08:37 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 08:13 PM ----------

các bác xem tạm vì chưa dổ nền dự là power sand 6l + 3 bao aqua soil 9l

---------- Bài viết thêm vào lúc 08:38 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 08:37 PM ----------

https://scontent-b-pao.xx.fbcdn.net...795_298988960279346_8273958612850880603_n.jpg

---------- Bài viết thêm vào lúc 08:40 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 08:38 PM ----------

sao em up mãi mà ko up đc ảnh nhỉ