cần các bạn chỉ giúp mình chỗ mua cá 7 màu

Thảo luận trong 'CÁ BẢY MÀU' bắt đầu bởi duyvu85, 27/10/06.

1. duyvu85

duyvu85 Member

Thích đã nhận:
    0
    mình là 1 người thích chơi cá 7 màu,..đó là niềm say mê và đang tìm 1 số giống cá 7 màu mới đẹp lạ về nuôi và ngắm nó nữa...mình mong cá bạn để ý giúp mình chỗ nào bán cá 7 màu đẹp và lạ thì báo cho mình biết.hay bạn nào có thì có thể để lại cho mình cũng được.mình xin cám ơn các bạn nhiều lắm...#:-S

2. haidang

haidang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    hồi trước ở nhà mình có một cặp bảy màu đuôi tưa cũng đẹp không biết còn không nếu con bưa nào mình cho ban

3. duyvu85

duyvu85 Member

Thích đã nhận:
    0
    Vậy cho mình cám ơn trước nha.vì bạn đã có thiện chí giúp mình..nếu như bạn không còn thì bạn có thể chỉ cho mình hoặc để ý xem coi ai có hoặc chỗ nào có bán thì báo cho mình 1 tiếng.mình một lần nữa xin cảm ơn

4. viethoang005

viethoang005 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn lên Chợ Lớn, đường Lưu Xuân Tín, tìm đến tiệm bán cá của chị Uyên (nằm kế bên tiệm Dã Tượng, bên tay phải nếu đi từ đầu Trần Hưng Đạo tới), chị này bán cá lẻ với giá chỉ cao hơn giá sỉ chút xíu thôi. Mình thường hay mua 1 chục bảy màu giá chỉ khoảng 7-8K. Nếu bạn hên gặp ngày cá bảy màu về nhiều thì tha hồ ngồi lựa, có rất nhiều loại và nhiều màu.

5. donkihote

donkihote New Member

Thích đã nhận:
    1
    Quan trọng là không biết "về" từ chỗ nào ? Tiệm bán cá gần nhà em (Q.2) lâu lâu về rất nhiều bảy màu to, đẹp, nhưng cũng không biết lấy ở đâu. Nghe nói ở Long Bình, Q.9 có trại cá của ông Bùi Văn Phép, có anh em nào biết làm ơn chỉ giúp em luôn nhe . Tks a lot :D

6. duyvu85

duyvu85 Member

Thích đã nhận:
    0
    mình đã thử tìm hiểu mấy chỗ má các bạn chỉ nhưng chỉ toàn là cá 7 màu da beo thôi,một ít là cá 7 màu Mỹ.chứ không có mấy loại mà mình muốn tìm.vì những con đó mình đã có.vậy mong các bác giúp mình nha.mình xin cám ơn các bác nhiều.