Cần các bro giúp đỡ để mua gà rừng ko bị hớ

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi thichnhieuthu, 26/5/14.

1. thichnhieuthu

thichnhieuthu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    37
    E chuẩn bị mua gà rừng có 3 giá theo độ tuổi 1.5t và 800,500k.Gà gốc Hòa Bình, nhưng e chưa thấy đang nhờ chụp ảnh để xem.Mua của người dân tộc mà e quen tý xíu thôi, nếu e đồng ý nta chuyển gà xuống HN.E sợ nhất là nta cần tiền vác bừa con gà lai xuống.E nói thật e đi đá tiền,vớ phải gà lai thì ae nó ko chửi hơi phí.Bác nào có hình ảnh gà rừng rặc gốc HB thì cho e xem với.Tý nữa e sẽ tìm các topic để tham khảo nhưng pro nào qua đây giỏi về gà rừng cho e lời khuyên.E xin cảm ơn các bác nhiều.

2. Tí Cua

Tí Cua Thành viên chính thức

Thích đã nhận:
    3,835
    bạn mua gà để làm gì, để lai tạo thì mua rừng rặc, còn chơi kiểng hoặc đánh mồi thì chỉ cần gà lai đẹp là đc.

thichnhieuthu thích bài này.
  3. gà rừng qb

gà rừng qb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    205
    Gà rừng rặc sao mà bạn cho đá tiền à? đá gà lai nó mới chịu đòn chứ gà rặc thì đá mấy phát là bỏ chạy mất tiêu con gà luôn

4. thichnhieuthu

Thích đã nhận:
    37
    À e quên chưa nói hết e cho lai với gà chọi các bác à.Gà chọi e ko thiếu dòng gà hay thậm chí dòng hay e cũng chả buồn bắt về.Tại cô e người HB e mới quen chân dài dã man hihi, kể có con gà rừng vô nhà đá bạt cả cả trống ta nhà to hơn nhiều nên e khoái lắm.Con đấy sáng vô vườn nhà nhưng tối ngủ cây nhưng bố e ây bán mất rồi nên e ấy giúp e hỏi gà 1 gia đình khác nên e sợ gà lai.E định cho lai với gà chọi thử xem thế nào nên cần gà rừng rặc.Gà lai thì mất công đúc đá chạy ko báo ae nó chửi cho ấy.Thank các bác đã quan tâm,em cảm ơn nhiều.

5. nam-hoabinh

nam-hoabinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,430
    chào bạn mình người Hòa bình đây ..... về vấn đề bạn gà muốn mua nhưng sợ là hàng lai ...bạn phải bảo người ta chụp hình và up lên anh em coi mới biết được .... như ở vùng mình mình thấy có 2 loại sống ở núi đá và núi đất ... gà mà sống ở núi đá nhìn nó rất đẹp lông cổ đỏ và ngả vàng dần về phía lưng mã cổ khá dài ... chân cao dáng thon bản đuôi lớn .... còn gà đồi đất thì nhìn lông màu đỏ nhạt bản đuôi có vẻ nhỏ hơn ....
    còn về giá cả có vẻ khá hấp dẫn đó .... mình nghĩ là thứ nhất mình phải xem được gà độ thuần có tật lỗi không .... với câu nói tiền nào của đấy hi vọng là vậy ....
    bạn muốn nuôi đúc đổ gà chọi thì có vẻ cũng không khả thi lắm mặc dù gà rừng ngoài thiên nhiên chúng đá khá tốt nhưng trong môi trường nuôi nhốt chúng sẽ không như mong muốn nếu để đúc đổ thành công chơi được gà phải được thuần hóa đời f5 thì mới chơi bền được bạn nhé

6. thichnhieuthu

Thích đã nhận:
    37
    Cảm ơn bác rất nhiều, đời F5 thì e già rồi bác ơi hic hic.E tưởng gà chọi e xịn rồi e cần gà rừng để lấy cái gân cốt tự nhiên để nó dã man bay nhẩy tránh né tốt hơn, bác nói f5 e ko đỡ đc:((.Cảm ơn bác đã miêu tả,e có ảnh sẽ up lên nhưng phải tập up vì chưa up bao giờ.

7. Gatre.tayninh

Gatre.tayninh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    151
    Bạn ở xa quá, nên không hỗ trợ gì cho bác được ^^. Nhà em còn em gà rừng rặc tơ 5 tháng ... Gà nhà đổ ra luôn bác nhé, bố và mẹ để được 3 trứng ... ra được 2 trống, chết 1 em chưa rõ giới tính.

8. ahome.vn

ahome.vn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    241
    mua bán chỉ cần mình ưng cái bụng là cỡ nào cũng mua bạn ah` còn khi không ưng thì cho cũng ko lấy còn một khi mình đã chấp nhận mua thì phải tìm hiểu kỹ chúc bạn có gà rừng rặc để đá thành công điều mà xưa nay chưa bao h thấy

9. hai_hb

hai_hb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    353
    gà rr đây bác

thichnhieuthu and catphien like this.
  10. trần kuyến

trần kuyến Well-Known Member

Thích đã nhận:
    61
    đây là grr chuẩn rồi, nhưng anh nuôi kiểu gì mà gà không bị sứt đầu mẻ chán vây?....

11. thichnhieuthu

Thích đã nhận:
    37
    Đẹp dã man con ngan nếu đúc đến F5 mà chơi đc cũng đáng.Chỉ tội đúc gà cận huyết là 1 quá trình nan giải.Thak bác hehe thế thì nta chỉ cho nhìn ảnh cái là e biết lai hay ko ngay.Con này đúc với mái trên 3kg có đc ko bác.Đôi chân gà chọi chỉ cần đc thế kia thôi:U.Nếu ko phân biệt đc e sẽ nhờ bác đến xem giúp.Thank bác nhiều.Hình như con đang nằm là mái hả bác.Nếu đó là gà mái thì nó khác gì màu 1 dòng mái chọi đâu.Nếu thế thì phải xin ông bác dòng mái đó ngay đỡ phải f5 :U

Last edited: 27/5/14
  12. nvphucanh

nvphucanh Active Member

Thích đã nhận:
    78
    Cô em người HB của bạn nói đúng đấy, con gà rừng đá bạt con gà to xác hơn chỉ vì nó già hơn và con trống kia sợ nó từ bé. Mình thấy mấy AE chơi gà cựa sắt lai với gà rừng để cốt lấy sự nhanh nhẹn và nhạy cựa của nó thôi chứ thực sự gà rừng không lì đòn bằng gà bổn và điểm dở nhất là nhát người.

Last edited: 28/5/14
  13. AKAY_QNINH

AKAY_QNINH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,189
    Trả lời giúp bác Hải nha,nếCu không phải Bác chỉnh lại giúp em.Con này chắc vừa bẫy được nên chưa tét đầu,đổ mào thôi.2-3 ngày mào sẽ teo lại

Last edited: 29/5/14
  14. dakocity

dakocity Member

Thích đã nhận:
    2
    Chào Ad .e ở trên Bình Phước e có làm 1 mô hình nuôi gà rừng rặt nhưng không thành công .Cụ thể là mái không chịu trống.Ad có kinh ngiem ji không giúp đỡ e với !!! Chân thành cảm ơn.