CẦN CÁC CAO THỦ CHO EM Ý KIẾN Ạ!

Thảo luận trong 'Hỏỉ đáp - kinh nghiệm' bắt đầu bởi cmgiaimy, 26/3/15.

1. cmgiaimy

cmgiaimy Active Member

Thích đã nhận:
    14
    Chẳng là em đang làm việc cho một doanh nghiệp nước ngoài, thu nhập tạm gọi là đủ sống.... nhưng em cảm thấy tương lai không ổn. Nay em muốn chuyển hướng, về vườn làm kinh tế theo sở thích và ước mơ ấp ủ bấy lâu nay!
    Nghề mới em định làm đó là: Nuôi Chào Mào và Cu Gáy sinh sản đồng thời kết hợp DV nhận chăm sóc thuần dưỡng các loại chim này cho khách.....
    Tiềm lực sẵn có:
    1. Vốn: 30 triệu vnd

2. Mặt tiền dường cụt 100m2.
    3. Lòng đam mê và nhiệt huyết.....

Tạm thời với đồng vốn ít ỏi em chỉ dám tính vậy thôi. Mong các bác cho em một lời khuyên chân thành, một ý kiến tư vấn chất lượng..... em chân thành cảm ơn.

2. hieubds

hieubds Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,414
    HÈ HÈ hay nè
    ông bạn này giống tui y chang "Chào Mào, Cu Gáy, Gà Lai"
    Nhưng tui ko có 100m2 đất trống để mà gầy sự đam mê như bạn.
    Để khởi nghiệp với đam mê của bạn thì nên học hỏi cách làm của anh phunghoangke trên youtube đó, vừa nuôi gà, bán gà, đá gà, làm cựa... xả thân với nghề thì mới dần mang lại tiếng tăm được, cái cốt yếu là đam mê và nhiệt huyết của bạn tới đâu?! khi vợ con đói thì có dám để tiền mua lúa cho gà, cho cu hay ko? :)

cmgiaimy thích bài này.
  3. cmgiaimy

cmgiaimy Active Member

Thích đã nhận:
    14
    Dạ, em có bàn với vợ rồi... em nó rất băn khoăn về dự án này vì ở đây không có ai làm( theo em đó là thế manh).... còn vụ cám lúa... em đủ can đảm, quan trọng là bắt đầu ra sao các bác tư vấn thiết thực với khả năng hiện có của em!

4. hieubds

hieubds Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,414
    ôi
    như vậy thì dễ cho bác quá rồi
    đồng vợ đồng chồng mà :)

đầu tiên mở 1 cái tiệm chuyên bán cám chim, sâu, dế, cào cào, vài ba cái lồng, vài con chim sáo, vài con cu đất, ở nhà có bao nhiêu chim thì cứ treo ra tiệm tất tần tật.
    mở tiệm bán chim này là lấy ngắn nuôi dài đấy, sau đó thì nuôi gà, đổ gà lai, ai đem đến nhờ chăm sóc hay nuôi hộ thì nhận ngay... từ từ làm lên, thế nhé :)

cmgiaimy thích bài này.
  5. cmgiaimy

cmgiaimy Active Member

Thích đã nhận:
    14
    Cám ơn bác hieubds.... còn có bác nào tư vấn cho em nữa không ạ?!!

6. cmgiaimy

cmgiaimy Active Member

Thích đã nhận:
    14
    Hix, không còn bác nào hiến kế cho em nữa sao, em chân thành mong mỏi các bác tư vấn tận tình ạ??!!!!