Cần các sư kê tư vấn gấp .......gấp!

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi culun, 23/2/12.

1. culun

culun New Member

Thích đã nhận:
    0
    Tình hình là mình có thằng bạn vừa mang về cho mấy quả trưng . ko biết phải ấp như thế nào cho đúng cách ? hay chỉ cần cho gà việt mỉnh ấp la dược.? rất mong đuơc sự hướng dẫn của các bạn. thanks!

2. tronghieutv

tronghieutv Well-Known Member

Thích đã nhận:
    54
    Vấn đề ấp thì bạn cứ cho gà Việt ấp bình thường thôi còn nở hay không còn phụ thuộc vào nhiều yếu tố nữa. Chúc bạn thành công

3. taisaovayha?

taisaovayha? Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,302
    trứng gà thì để cho gà mái ấp là dc thôi ,phải làm nhanh nhanh ko thôi để lâu quá nó giữa hết là tức ói máu luôn ak :D

4. phungbatu

phungbatu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    535
    Để cho gà mái nào đang ấp đó bạn ơi. Bỏ hết trứng cũ của gà đang ấp ra (vì nếu ấp chung, tới lúc 2 bầy nở 2 lượt khác nhau, bầy sau của bạn sẽ cực kỳ khó nuôi).
    Chỉ vậy thôi. Ấp xong, để 2 ngày hãy cho xuống ổ. Kiếm cái thùng giấy nào đó, thùng carton cũng đc, bỏ gà con với gà mẹ vào. Cho trấu (vỏ thóc) hay 1 cái dẻ vào cũng đc.
    Chúc bạn mau có gà đẹp.

5. culun

culun New Member

Thích đã nhận:
    0
    Cho mình cám ơn nhé. mình đã cho ấp .bi giờ thì chờ ngày bayby gà ra đời thôi. mà cho mình hỏi thêm. mình thấy mấy quả trưng to gần bằng trưng gà lông mình nên cũng ngờ ngợ. ? vì chưa bao giờ được nhin thấy mà. mình cứ nghĩ lả trứng gà mỹ nhỏ hơn trưng gà lông va lớn hơn trưng gà tre 1 chút. đúng không các bạn!? thanks

6. bangdaika

bangdaika Well-Known Member

Thích đã nhận:
    102
    chúc bác có những cục cưng ưng ý trong tương lai.....