Cận cảnh gà mái đẻ trứng

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi Nguoidaukho, 5/1/15.

1. Nguoidaukho

Nguoidaukho Well-Known Member

Thích đã nhận:
    181
    Sáng nay ít việc nên tranh thủ đi làm 1 kèo hum bữa chưa bắt đc . Kinh nghiệm lần trước mang gà mái đi vì con bổi trống này cứ đi vòng vòng cách mồi 2-3m mak ko chịu đá , h nay mang mái đi dùng mĩ nhân kế , gà mồi gáy cả 30p nó mới về , vừa lúc đó thì chủ rẫy ra kiu gà bể rồi cũng nhìu người đánh mà nó ko về , e kiu đánh bằng gà mái nên ko sợ gà bể . Giang dò gà mái vây kín con gà , gà mồi ko có vây dò , bổi về đấu với gà mồi cứ buơi đất rồi gáy rồi đập cánh cả hơn 2h mak ko đá gà mồi mà cũng ko qua bên gà mái , bổi vừa gáy vừa kêu tiếng mái . Bỗng nhiên bổi be lại gần hơn gà mồi đập cánh gáy bổi cứ be cánh buơi đất rồi cất tiếng gáy , gà mồi giật giây đá bổi 2 con nạp đc 2 phát bổi văng ra đứng lắc lắc cái đầu rồi đi lùi lại và bỏ ra xa cách 10m đứng gáy , ko biết nó có về nữa ko nhưng đã tới h em phải về . Ra gỡ dò thấy em gà mái đang xù lông tưởng bị sao thì ra la xắp đẻ
    Có cái clip độc cho các bác xem chơi
    http://youtu.be/asmOI9q6PwY
    Hình như gà bổi còn tơ . E đứng cách tầm 20m banh mắt ra mà ko sao thấy cựa đc , em thấy mòng còn nhỏ và đuôi ngắn , phải gà tơ chưa giám đá ko các bác .