Cần cao thủ bẫy Chào mào chỉ giáo

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm về chim chào mào' bắt đầu bởi cmgiaimy, 13/1/15.

1. cmgiaimy

cmgiaimy Active Member

Thích đã nhận:
    14
    Chẳng là hôm trước có nghe thằng em khoe mẽ: " trong rẫy em có con CM hót đã lắm" .Nghe vậy em đã thấy khoái trong người nên quyết định đem một em ngon ngon lên thẩm...... quả thật khi vừa lên đến rẫy thằng em, chim cua em vừa huýt .... là thấy em nó xuất hiện... quả thật thằng em nó khoe không sai....thật tuyệ vời.... đấu hót voo cùng máu lửa. Nhưng em sợ bọn nó quen giọng nên chùm áo lồng tẩu ngay! Về đến nhà em cho con của mình vào lồng bẫy mạc dù trong lòng không muốn vì sợ hư lông nhưng cứ nghí đến cảnh được sở hữu em bổi ngon là em sướng rêm người.... nên quyết định không đắn đo nữa....
    Hôm chủ nhật vừa rồi, mới năm m giò sáng em đã lục đục khăn gói quả mướp lên đường... đúng lúc này thì..... Gấu của em thức giấc và...... " anh làm jif mà lục đục vậy tính đi đâu" , mặc dù có nói từ chiều t7 nhưng vẫn gằn một câu chua chát..." có thật không đó hay hẹn hò với con nào".
    Tiết trời ở đây bây giờ lạnh lắm, em lên đến điểm hẹn hôm trước lúc này em nhìn đồng hồ là 6 h kém 15 p. Em chuẩn bị mọi thứ sẵn sàng...treo mồi lên cành thế... chưa kịp troe xong thì đối thủ xuất hiện. Sáng sớm trời lạnh nhưng ha bên đấu đá như chim tro trên giàn....nhưng con bổi khong đến sát lúc la lồng.... thật buồn bổi đi mồi lại kéo về và cứ đấu qua lại nghe mê cái tai....nhưng không đá... thật buồn tình trạng này kéo dài tới 8h thì em đói bunhj quá nên quyết định đẻ mồi lại và đi ăn sáng, ra ăn sáng gặp bạn vả nói với hắn là con bổi không đá.... bạn bảo ông về lấy cái lụp nữa bỏ trái cây vô treo gần đó. Nghe vậy em làm liền..... nhưng bổi vẫn không đá thật buồn. Dến 10h30 em mái đói quá nhảy vào...... em trống thì cứ quanh quẩn nhưng k tới gần nữa.... em thấy tôị nên thả em mái ra. Và đành ra về trong vô vọng.......
    Về nhà rồi em vẫn mọt suy nghĩ trong đầu làm sao để bắt đc em nó....và cuối cùng em viết bài lên đây mong các cao thủ chỉ em cách bất bổi này nếu như nó còn ở đó!
    RẤT MONG ĐƯỢC SỰ CHỈ GIÁO CỦA CÁC CAO THỦ!
    P/s bổi chỉ đậu gần lồng từ 50cm đến 1m hót đấu lại.~X(

thientin dhtn and GHT like this.
  2. cmgiaimy

cmgiaimy Active Member

Thích đã nhận:
    14
    Anh em chuyển qua chơi "chim lớn" hết rồi hay sao ấy nhỉ!?

thientin dhtn thích bài này.