Cần chỉ dẫn

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi nphuoc91, 5/11/06.

1. nphuoc91

nphuoc91 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Em có một con kamalau của anh Long tặng đem về nuôi thì em cho nó ăn cá con bửa đầu nó ăn rất ngon qua bửa sau em mua tép nhỏ về bóc vỏ cắt nhỏ cho nó ăn nhưng nó ko ăn bỏ cá con thì nó ăn được một con thì ko ăn nữa vậy xin các anh chỉ dùm cá em có bị bệnh ko hay là tại sao,cá của em châu nhiều được gần 3 ngón tay nhưng đầu thì hơi nhô vậy các bác chỉ dùm em có cách nào cho nó lên đầu ko các bác chỉ dùm em với

2. Duongnguyen

Duongnguyen The last Maya

Thích đã nhận:
    60
    Con cá chứ không phải bong bóng mà bạn muốn đầu của nó to lên liền, bình thường cá mới mua về cần 1 tuần đến 10 ngày để cá hoàn hồ (Nếu chăm sóc không đúng cách thì thời gian còn lâu hơn nhiều), sau thời gian đó cá mới bắt đầu ăn tốt và thích nghi với môi trường nước và môi trường xung quanh, khi tất cả đều tốt thì cá mới phát triển. Nhưng có 1 điều bạn nên lưu ý là tùy theo loại đầu của cá mà nó sẽ to nhỏ khác nhau và tốc độ phát triển cũng khác nhau

Túm lại, bạn cứ từ từ mà chăm sóc cá, đừng nôn nóng. Thời gian sẽ trả lời cho bạn thôi

3. nphuoc91

nphuoc91 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    anh Duongnguyen oi chỉ dùm em cách chăm sóc cá được ko anh em mới nuôi nên ko rành lắm mong anh hướng dẫn dùm em

4. Son Q4

Son Q4 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    124
    hướng dẫn bạn cũng k chi tiết bằng cách bạn nên đọc kỹ các cách đã bàn luận và hướng dẩn trên từng mục ,từng topic....trên Forum.Làm 1 ly cà phê sau đó click chuột xem...mà nhớ chưa cần dùng bàn phím đâu...chúc bạn mau sớm thành công

5. nuni

nuni Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    khi đem cá về bạn đừng cho ăn liền,phải để ngày hôm sau rồi cho ăn,tránh tình trạng cá bị sốc,bạn phải theo dõi cá trong vài ngày tới rồi mới biết là cá có bệnh gì không.