cần chỉ giáo

Thảo luận trong 'CHÒE THAN _ CHÒE ĐẤT' bắt đầu bởi duonghp, 24/9/12.

1. duonghp

duonghp Active Member

Thích đã nhận:
    3
    con than nhà e,vừa thay lông xong mùa thứ 2.các bác cho e hỏi,sao e thấy chim ngta họng rất đen, hỏi thì ngta bảo là cho ăn nh mồi tươi chim căng r họng sẽ đen.con nhà e ngày nào cg cho ăn 5 con dế.mồi tươi như vậy đã ok chưa?cần phải làm như thế nào chim mới căng và hót hay đc,về bản chất ai cg đánh giá con chim của e là có tương lai,nhg sao e chỉ thấy hót chuyện,cg hót sổng nhg ko nh như những chú chim cùng tuổi,những chu chim đó thường ko đc chăm kĩ như chú chim của e.các bác chỉ giáo e nh nhé,để e có thêm kinh nghiệm cho niềm đam mê của e thêm phong phú.cám ơn các tiền bối trước nhé!

2. leemin

leemin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    327
    nếu đã xong lông ròi thì đừng cho ăn dế nựa bạn ơi ... cào cào và sâu tươi đi bạn

3. danlx

danlx Well-Known Member

Thích đã nhận:
    425
    Còn rớt phấn không bạn. Nếu hết ngưng dế cho sáng 5 cào cào chiều 1 muỗng ca fe sâu tươi, phơi nắng 1h làm như vậy khoảng 10 ngày lửa như núi lửa luôn.

4. tronggiap

tronggiap Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4,146
    em cũng đang đau đầu với con than nhà em, sao mà chỉ thấy hót chuyện, thi thoảng rít vài câu, chế độ chăm sóc thì hơn cả chăm vợ đẻ vậy mà ......

5. trandinhphuc

trandinhphuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,635
    vợ đẻ cho ăn toàn gì đâu không mà biểu???? mua cám về phải làm lại nữa chứ đâu phải để vậy cho nó ăn là nó sung đâu?
    thế mà đòi chơi chim...thôi về chơi cu đi ông tướng ...hahaha

axndinh thích bài này.
  6. axndinh

axndinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    35
    vậy bác trandinhphuc cho mình xin công thức làm cám của bác nhé, chứ mình cho ăn BAVI và mồi tươi cũng không thấy chim căng, chỉ thình thoảng chim "hát" 1 hồi dài thôi ah.( cách làm cám của mình là: 200g cám ba vì, 100g đậu phộng trứng "BÌNH DƯƠNG", 1 bịch sâu khô, mấy thứ này bóp nhuyễn và trộn điều lại, không biết như vậy có đúng chưa, mình cho chi ăn vẫn thấy binhg thường ah, mong bạn cho vài lời khuyên)

Last edited: 13/10/12